Vaio của em hỏng webcam ???

Các thớt khác của DANG_BLUE

DANG_BLUE

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng sáu 2007 lúc 23:16
Em được cho 1 chú Vaio PCG-TR5GP, nó có webcam built-in nhưng khi bật thì đèn webcam sáng nhưng màn hình webcam lại trắng xóa. Chụp ảnh cũng trắng xóa.

Liệu có phải webcam đã hỏng không?
Nếu vậy có thể sửa được không?

Em mới dùng laptop, mong các bác chỉ bảo.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 23:54
Nếu trắng xóa thì bạn coi lại xem các thông số brightness, contrast, gamma có bị chỉnh sai đi không, thường web cam trên dòng máy này dễ hư do bẻ tới bẻ lui nhiều làm đứt dây trong máy tuy nhiên khi đó màn hình sẽ có màu đen.

DANG_BLUE

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng sáu 2007 lúc 09:10
Em nghĩ ko phải đứt dây vì đèn bên cạnh webcam vẫn sáng. Các thông số brightness, contrast, gamma em chỉnh qua lại rồi cho về default rồi mà vẫn trắng xóa. ???

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng sáu 2007 lúc 12:07
Nếu máy cỏn recovery thì làm lại thử xem có hết kg ? hoặc gở driver ra cài lại. Còn kg có lẽ CCD đã bị hư, Dòng TR này sửa hơi bị khó do hiếm linh kiện thay thế có cũng rất đắt, nếu hay dùng theo mình nên sắm một em WC pro sẽ hay hơn.

DANG_BLUE

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng sáu 2007 lúc 12:18
Em đã recovery rồi nhưng tình trạng vẫn thế, chắc là CCD (con này dùng CMOS thì phải) bị hỏng thiệt rồi.
Ở Hà Nội, bác có biết chỗ nào có linh kiện thay thế không? Hoặc có thể tháo ra, thay webcam của hãng khác vào không? Vì để như vậy mà lại gắn thêm 1 webcam nữa trông kì cục lắm.

ppp_vv_qqq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng sáu 2007 lúc 10:27
Em đã recovery rồi nhưng tình trạng vẫn thế, chắc là CCD (con này dùng CMOS thì phải) bị hỏng thiệt rồi.
Ở Hà Nội, bác có biết chỗ nào có linh kiện thay thế không? Hoặc có thể tháo ra, thay webcam của hãng khác vào không? Vì để như vậy mà lại gắn thêm 1 webcam nữa trông kì cục lắm.
Dòng TR của Sony này chuyên gia hư cái này - hư phần cứng do xoay qua xoay lại (con webcam ok & con hư webcam chênh nhau cả 150us). Không thay loại của máy khác hãng khác vào được đâu, hàng chính hãng thay cũng 0 có. Kiếm cái webcam usb cũng được bác, khi không dùng thì tháo ra. Chứ con này form màu trắng nhìn pro phết. :D , usb gắn ngoài để dùng đi bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nội dung tin nhắn cá nhân của nhiều người dùng đến từ Nga, Ukraine, Mỹ, Anh đang được tin tặc rao bán công khai trên mạng.

Nội dung tin nhắn cá nhân từ ít nhất 81.000 tài kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday