vaio FZ190N22-một đống thắc mắc !!

Các thớt khác của zoozsi

zoozsi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng mười một 2007 lúc 01:49
Mình mới mua con FZ190N22 , có chế độ instant mode mà mình kg load được nó ( khi bấm nút AVmode thì nó vào win như bình thường chứ kg đọc DVD truc tiếp được )

Nghe nói Xbrite là màn hình guong nhưng sao mình thấy kg giống gương gi hết áh??, ấn nó vẫn bị lún vào mà ( nghe nói miror thì cứng , không lún như LCD thường)

có OS víta bussines , chiếm hết 7G ổ cứng , giờ mình mún ghi nó ra đĩa để trống ổ cứng thì mình phải làm sao ? có ghi ra driver lun kg ?

cho mình hỏi nút Fn để làm gì vậy ? nút S ( kế bên AV mode ) ?

Mình thử check cấu hình trên esupport.sony.com - nhập thông tin , số seri xong rùi , tưởng sau khi nhập thì nó sẽ hiện ra cấu hình xuất xưởng của máy , số seri các linh kiện ..,nhưng kg phải zậy , nó chỉ hiện ra vài dòng đại khái là thank u ..là chấm hết , kg kiu nhập service tag để check chi ráo !

Các bạn vui lòng giải đáp dùm mình nhé , cám ơn nhiều !

14 Tháng mười một 2007 lúc 04:34
instant mode thì mình ko rõ lắm :D
màn hình gương là màn hình y như gương vậy áh, bạn thử tắt máy rồi nhìn vào màn hình xem, nó y như cái gương, bạn nhìn rõ đc mặt bạn luôn đó, đâu có nghĩa là phải cứng đâu :D
hình như cái 7GB đó là phần recovery cho windows mà bạn, nếu đúng là phần recovery thì bạn nên ghi ra đĩa để làm đĩa recovery
bạn để ý, nút F1 F2 v.v... có cái hình nhỏ nhỏ hình mặt trời, hình cái loa, v.v... nhấn giữ nút Fn và nhấn nút tương ứng thì sẽ chỉnh đc cái hình trên nút đó. vd như nút F1 hình măt trời, nếu bạn nhấn giữ Fn và F1 thì bạn sẽ chỉnh đc Brightness, v.v...
bạn muốn xem cấu hình thì phải nhập cái đời máy (vd VGNFZ11S, VGNFZ18S, v.v...) chứ nhập số serial máy thì chỉ giống như xác định là máy đó đúng là của Sony thôi :D ko dò cấu hình đc đâu, mà nếu theo mình nhớ (ko đúng lắm) thì máy của bạn là Core 2 Duo T7100, 1GB RAM hay 2GB gì đó, VGA GeForce 8400M GT 256MB, có đầu đọc thẻ nhớ và webcam tích hợp hay sao áh :D khá mạnh,nó na ná như con FZ11S của mình :D

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười một 2007 lúc 06:53
Mình mới mua con FZ190N22 , có chế độ instant mode mà mình kg load được nó ( khi bấm nút AVmode thì nó vào win như bình thường chứ kg đọc DVD truc tiếp được )

Nghe nói Xbrite là màn hình guong nhưng sao mình thấy kg giống gương gi hết áh??, ấn nó vẫn bị lún vào mà ( nghe nói miror thì cứng , không lún như LCD thường)

có OS víta bussines , chiếm hết 7G ổ cứng , giờ mình mún ghi nó ra đĩa để trống ổ cứng thì mình phải làm sao ? có ghi ra driver lun kg ?

cho mình hỏi nút Fn để làm gì vậy ? nút S ( kế bên AV mode ) ?

Mình thử check cấu hình trên esupport.sony.com - nhập thông tin , số seri xong rùi , tưởng sau khi nhập thì nó sẽ hiện ra cấu hình xuất xưởng của máy , số seri các linh kiện ..,nhưng kg phải zậy , nó chỉ hiện ra vài dòng đại khái là thank u ..là chấm hết , kg kiu nhập service tag để check chi ráo !

Các bạn vui lòng giải đáp dùm mình nhé , cám ơn nhiều !
Nếu bạn thật sự chưa biết những điều trên thì chứng tỏ bạn lần đầu tiên sử dụng laptop, màn hình tuy là gương nhưng trang bị công nghệ chống chói sẽ không thấy bóng và chói nữa bạn ơi.
Fn là phím tổ hợp đa chức năng, laptop nào cũng phải có, công dụng của nó và phím S thì bạn xem thêm catalog.
Còn cách ghi reco của Sony ra đĩa thì bạn search lại trong forum nhé, đã có chỉ cách rùi.

zoozsi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng mười một 2007 lúc 10:39
Nếu bạn thật sự chưa biết những điều trên thì chứng tỏ bạn lần đầu tiên sử dụng laptop, màn hình tuy là gương nhưng trang bị công nghệ chống chói sẽ không thấy bóng và chói nữa bạn ơi.
Fn là phím tổ hợp đa chức năng, laptop nào cũng phải có, công dụng của nó và phím S thì bạn xem thêm catalog.
Còn cách ghi reco của Sony ra đĩa thì bạn search lại trong forum nhé, đã có chỉ cách rùi.
vậy Xbrite cũng là gương hả bạn ? sao cái HP DV6500 của bạn mình , mirror nhưng sờ vào cứng lắm chứ kg lún vào như cái của mình và nhìn vào thấy bóng của mình trong đó nữa ( khi tắt hay mở cũng vậy ) còn của mình khi mở chẳng thấy bóng gì cả ,chỉ khi tắt máy nhìn vào màn hình đen mới thấy .

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 20:15
xBrite nghĩa là siêu sáng , đâu có nghĩa là LCD , mà màn hình laptop toàn LCD thôi , mà LCD thì phải mềm , bạn có cảm giác "cứng" ở con dv6500 chỉ là tương đối , mình dùng dv6000 cũng thấy màn hình "cứng" hơn con Toshiba Satellite , còn màn hình "cứng" thật thì là CRT rồi , cái này ko dùng cho lap

qn070882

www.laptopcenter.vn
GẮN KẾT
16 Tháng mười một 2007 lúc 13:04
màn hình gương hay đi dán dả gương thì điều để phân biệt với ko gương la góc nhìn, với màn hình thường bạn chỉ nhìn góc séo khỏang 30 độ thì bạn nhìn thấy nó mờ lắm rồi, còn với gương bạn có thể nhìn vào màn hinh ở gần như mọi góc độ mà vẫn thấy sáng.

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười một 2007 lúc 01:39
Hầu hết các máy Core Duo và Core 2 Duo đều hỗ trợ cực tốt 4GB Ram nhưng phần còn lại, Hệ điều hành thì vista và XP 32bit hiện chưa tương thích tốt với hệ thống 4GB Ram bác ạ!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday