VaiO nw240F bị hao pin...

Các thớt khác của dzung_billi

dzung_billi

NHẬP HỘI
Các bác cho em hỏi vs, em mới mua con máy VaiO nw240F, dùng Win7, không hiểu sao máy của shutdown rồi mà vẫn bị hao pin. Cứ sạc đầy để khoảng 2 ngày bật lên là máy gần hết pin. Bác nào cho biết cách khắc phục và hạn chế tình trạng này k àh, hix. Máy mới mua đập hộp mà bị thế này hoang mang wo! X_X
Thanks !

Mr.Apple

GÂY DỰNG
shutdown rồi vẫn hao pin thì quả pin hơi có vấn đề nha,Bác thử shutdown,tháo pin ra khỏi máy xem sao.
Chứ theo e biết thì chỉ sleep mới hao pin thôi chứ nhỉ.

linhpd86

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
shutdown rồi vẫn hao pin thì quả pin hơi có vấn đề nha,Bác thử shutdown,tháo pin ra khỏi máy xem sao.
Chứ theo e biết thì chỉ sleep mới hao pin thôi chứ nhỉ.

Pin Sony Vaio bị lỗi từ dòng SZ rồi . Nguyên nhân thì Sony chưa công bố bác ạ :p

dzung_billi

NHẬP HỘI
Pin Sony Vaio bị lỗi từ dòng SZ rồi . Nguyên nhân thì Sony chưa công bố bác ạ :p
Vậy có nghĩa vấn đề em là bình thường hả bác ? Phải chấp nhận hả bác? Hix ! Thanks 2 bác nhìu !
Tiện thể cho em hỏi sao máy em bật lên nó bị báo lỗi :" VAIO Sat Survey.exe has stopped working." là sao? Hix !

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
Vậy có nghĩa vấn đề em là bình thường hả bác ? Phải chấp nhận hả bác? Hix ! Thanks 2 bác nhìu !
Tiện thể cho em hỏi sao máy em bật lên nó bị báo lỗi :" VAIO Sat Survey.exe has stopped working." là sao? Hix !
không phải bình thường đâu bác, pin em để hibernate 3,4 ngày mà mới sụt có 1% thôi ( đó là cục pin em dùng thường xuyên theo máy, còn cục pin emmua thêm thì để cả tháng cũng chẳng sụt đi tí nào), bác nên kiểm tra lại xem pin bị làm sao, mượn cục pin khác về coi sao

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn tháo pin để ra ngoài 1-2 ngày xem có hao không. không hao thì tại máy hay

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...