VaiO - S580P Bị Bệnh Gì ? Có phải Xung Đột Driver không???

Các thớt khác của nguyenngocdiep
16 Tháng mười một 2007 lúc 11:04
@Nhờ các huynh đệ giúp dùm : Lap của tui cài bản Vista Ultimate đc khoảng 1 tuần nay chạy cũng khá OK nhưng hôm nay START thì màn hình cứ Rung và giật giật liên tục cũng có lúc đứng im nhưng độ phân giải màn hình rất tệ (cứ như là chưa cài driver cho Video control vậy đó) mặc dù VISTA vẫn khởi động đc và chạy các chương trình bình thường, vào NET cũng bỉnh thường chỉ có cái ĐỘ PHÂN GIẢI MH kỳ quá đi (hôm wa lúc shutdown máy trong tình trạng Good).................Đã tháo Pin ra thử dùng điện nguồn, đã reboot lại vài lần nhưng bệnh không hết ...........chưa biết trị cách nào đây ??????
1/Có pác thì bảo do Lỏng Cable nối với màn hình --> Đưa ra Shop... Mà Shop nào uy tín sửa đêy?
2/Do Vista Windows update thêm Driver gây ra sự xung đột với Driver của Vaio --> có hiện tượng rung và giật như trê
3/........Chẳng biết là hư cái gì???

Nhờ các pác chỉ giáo dùm với, Tks

17 Tháng mười một 2007 lúc 09:43
@Oái............Không có cao thủ nào giúp mình xem hiện tượng MH bị như trên là bệnh gì à, tui đã gỡ bỏ driver card MH rùi cài lại mà vẫn không xong, chắc trục trặc phần cứng gì rùi...Bác nào giới thiệu chỗ nào sửa chửa Láp (vaio) uy tín mà giá mềm cho tui với, Tks

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday