Vaio SZ-740 không nhận video card

Các thớt khác của Dr.Slump

vinhdq59

GÂY DỰNG
Riêng cái khoản Driver và trình tiện ích thì số 1 là Vaio, lung tung và rối rắm, không giống ai.... #:-S

Nó mà đã trục trặc đâu đó thì có mà tìm cả ngày không ra, chuyên viên cũng chịu không thể khôi phục lại nguyên trạng được. Còn nhà SX thì cứ vào Site của nó mà tìm cả ngày không thấy cách sửa lỗi, ngay cả service Tag còn không dám công khai cho người dùng, chắc sợ .....lộ hàng Ref...... :-bd

Tốt nhất là Recovery nhưng sẽ mất thời gian update lại....
Mới nghe lần đầu.Chắc chỉ có bạn nói vậy.Sony thi phải register cái product máy bạn rồi mới check được service tag.Apple cũng vừa mới cải tiến như vậy.Còn Sony chỉ cần để ý chút là cài đặt nhanh thôi.

quan_ymvn

GÂY DỰNG
Mới nghe lần đầu.Chắc chỉ có bạn nói vậy.Sony thi phải register cái product máy bạn rồi mới check được service tag.Apple cũng vừa mới cải tiến như vậy.Còn Sony chỉ cần để ý chút là cài đặt nhanh thôi.

Về vụ service tag thì em ko chắc nhưng đúng là Vaio cực kỳ rắc rối với việc cài mới driver. Thông thường, với các dòng máy khác thì tiện cái nào ta cài cái đó, miễn là cài đủ. Nhưng với Vaio mà các bác làm như vậy coi như xong. Bởi vì Vaio phải cài driver theo trình tự, nếu không cài xong Fn ko hoạt động, Pin báo lỗi, bala bala lỗi ngay, em từng một lần thấm đòn này của Sony khi còn dùng SZ650N, hic

vinhdq59

GÂY DỰNG
Về vụ service tag thì em ko chắc nhưng đúng là Vaio cực kỳ rắc rối với việc cài mới driver. Thông thường, với các dòng máy khác thì tiện cái nào ta cài cái đó, miễn là cài đủ. Nhưng với Vaio mà các bác làm như vậy coi như xong. Bởi vì Vaio phải cài driver theo trình tự, nếu không cài xong Fn ko hoạt động, Pin báo lỗi, bala bala lỗi ngay, em từng một lần thấm đòn này của Sony khi còn dùng SZ650N, hic
Ờ.Thì mình nói là để ý chút mà.Chỉ cần để ý cái nào cài trước,cái nào sau thôi.Cách nhanh nhất là cài đặt theo thứ tự sắp xếp driver trên website củasony,theo thứ tự đó không bao giờ sai.Mẹo vặt mình đúc kết được đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bác úp thêm thông tin review vào post nữa thì tuyệt
nghĩa là sao bác nhỉ