Vấn đề chất lượng dịch vụ ADSL của MediaNet

Các thớt khác của trankhoa

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 23:01
Trên diễn đàn này có bác nào xài ADSL của MediaNet không, mình đang sử dụng ADSL của thằng này nhưng sao chất lượng củ chuối quá. Mấy hôm trước (khi chưa động đất ở Taiwan) thì thất còn tạm tạm (khá nhanh ở giờ thấp điểm 1 - 2h sáng, bình thường thì chậm) còn bây giờ thì chịu, chỉ vô được mấy trang VN, vô mấy trang nước ngoài hầu như ko được (ở mọi thời điểm). Chắc sắp tới mình cắt hợp đồng với thằng này quá (sau khi lấy lại tiền thế chân :D). Bác nào cùng cảnh ngộ cho biết ý kiến với :D

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
6 Tháng một 2007 lúc 23:20
Mình cũng rứa... chẳng hiểu bọn MediaNet bị gì từ hôm động đất Taiwan mà trong khi Vịt Teo và FPT chạy ầm ầm:mad:

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 23:31
xin lổi các bác nhé các bác đnag ở quận mấy vậy ? theo mình biết thì cũng tùy theo cái cước mình đăng ký nửa và cũng tùy theo ở quận nào nửa cái này thì mình đã check rồi. ở nhà mình ở quận 10 đăng ký dung lượng là 2MB chạy rất tốt không có vấn đề gì cả internet chạy ầm ầm đó chứ. còn ở công ty thì đăng ký của VNPT mình đã so sánh rồi VNPT không bằng ở nhà sử dụng SCTV rất tốt

7 Tháng một 2007 lúc 08:12
Mình sử dụng Media-Net cho việc kinh doanh với gói cước 2MB (Công ty ở quận 3) . Tốc độ trước khi động đất rât tốt, hiện tại thì dỉ nhiên là có chậm hơn lúc trước rồi. Riêng phần dịch vụ khách hàng thì hổ trợ đang hoàng, Media-net có khuyết điểm là mỗi khi trạm phát truyền hình cáp bị cúp điện là coi như thua. Nếu có thể các bạn nâng cấp lên gói cước lên 2MB để sử dụng vì mình có bạn ở Quận 10 đang sử dụng gói cước 1MB thì tốc độ cũng rât chậm.

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 09:04
Mình ở Quận 4, cũng ít sử dụng Internet ở nhà nhưng thấy chất lượng chập chờn quá, chắc mình đổi sang gói cước khác xem chất lượng có cải thiện hơn không. Thanks các bro

7 Tháng một 2007 lúc 21:38
Em cũng xài MediaNet nhưng tốc độ bây giờ tệ quá bác a!
Mở trang web xem hình ảnh như fotopic.net chậm hơn..rùa.
Em xài package MediaNet Home thôi.
Chán quá nhưng vẫn phải xài còn hơn Viettel chạy nhanh hơn nhưng chết mạng hoài.

9 Tháng một 2007 lúc 14:02
Mình đang ở Q.10 xài gói cước Home loại cao nhất gì đấy của Medianet, từ hôm động đất thì thua, ko vào đc cả trang vietnamnet nũa là, chỉ vào đc mỗi tuoitreonline là ngon.

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday