Vấn đề của máy Acer?

Các thớt khác của tuananh123
15 Tháng mười một 2007 lúc 17:46
Hồi mới mua về đèn màn hình máy tính luôn sáng, sau một thời gian dùng không hiểu sao máy em tối om om, trên bàn phím hay ở gần màn hình đều không có nút điều chỉnh ánh sáng. Không biết phải làm thế nào để cho máy trở lại bình thường.
Ai thông thạo về loại máy Acer này xin chỉ giúp:D

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 17:50
Thường các loại máy xách tay đều có phím chức năng để làm chuyện này , bạn có thể thấy trên bàn phím có phím Fn, khi nhấn nút này kết hợp với một nút nữa có ký hiệu mặt trời là chỉnh ánh sáng đấy. ( các phím này thường có ký hiệu cùng màu sắc với phím Fn)

16 Tháng mười một 2007 lúc 13:38
Đúng rồi đúng rồi.
Máy em có chữ Fn đó
Nhưng mà máy nó đang bị virus quá, chưa thử được
Máy tính em bị nhiễm con virus gameonine, gửi mẫu về bkav rồi mà các anh vẫn chưa giúp được. Đình cài lại win mà không hiểu sao ổ không nhận đĩa, đến hôm nay thì cứ khởi dộng máy nó hiệu lên dòng chữ NTLDR is missing
press any key to restart rồi máy cứ như thế không sử dụng được. Có ai biết về con virus này không, nhà em dùng bkavpro 300.000 mà không diệt nổi.

16 Tháng mười một 2007 lúc 13:55
Đúng rồi đúng rồi.
Máy em có chữ Fn đó
Nhưng mà máy nó đang bị virus quá, chưa thử được
Máy tính em bị nhiễm con virus gameonine, gửi mẫu về bkav rồi mà các anh vẫn chưa giúp được. Đình cài lại win mà không hiểu sao ổ không nhận đĩa, đến hôm nay thì cứ khởi dộng máy nó hiệu lên dòng chữ NTLDR is missing
press any key to restart rồi máy cứ như thế không sử dụng được. Có ai biết về con virus này không, nhà em dùng bkavpro 300.000 mà không diệt nổi.
Với 300k mình mua ngay 1 cái KAV hoặc KIS chạy tốt hơn nhiều :cool: Một sự đầu tư sai lầm :)

Nếu máy bạn bị "NTLDR is missing" thì có lẽ tốt nhất bạn nên cài lại Windows, vì mất file đó rồi có Repair lại Windows thì chạy cũng tệ lắm :D

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười một 2007 lúc 13:28
ở có hư ổ đĩa đâu nào, chắc cậu dùng dual core, nó giao tiếp ổ sata hoặc là các máy dùng trình điều khiển sata của VIA tên WIn xp nó ko quét ra được ổ cứng lúc cài đặt thôi,.

nếu khi cài đặt mà ko nhận ra hdd, thì làm theo hướng dẫn của mitdac về cách tích hợp Driver sata vô win xp rồi cài win được à

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday