vấn đề của VGA intel 965 cho winxp

Các thớt khác của neompx

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 22:57
con laptop gateway T6815 nguyên bản là wwin vista, nhưng khi cài xong wwin xp thì cài driver VGA của intel vô là độ sáng màng hình được đưa về min, không cách nào cho mành hình sáng lên được.
+ cài sound lên, nhận đầy đủ tất cả đều ổn, cho tăng giảm âm lượng.... nhưng lại không phát ra tiếng ( trên vista thì bình thường)

có ai đã gặp trường hợp như em hay có cách giải quyết vấn đề chỉ giúp em vơi,

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 11:28
bác thử update lại driver xem sao ? www.driveragent .com
Thân !
Đã lên đó rồi, tụi nó mịt mù về con gateway này luôn, chỉ có nhận được cái driver LAN là đúng còn sound thì dẫn đến link down driver của dell, cài vô treo máy luôn, phải F8 để xóa nó

Cái này vẫn gọi là phần mềm hotkey. Như vậy là phím Fn của bạn chưa có tác dụng. Bạn vào trang web down đầy dủ phần mềm về cài lại xem.

Cũng ko phải, các phím Fn với các phím còn lại đều có tác dug , và cũng đã cài driver keyboard.......... nên Fn và Key đều ổn

@@ hôm nay cài lại vista , thì khi cài driver VGA có thêm chức năng WINSAT để kích hoạt Areo, sau khi cài xong, khởi động lại máy, màng hình cũng sáng ở độ sáng min , nhưng 1 lúc sau, khi nó kích hoạt cái WinSAT lên thì màng hình sáng lại bình thường.

Không biết là thếu cái winsat này cho win xp hay không, nhưng lên web của intel thì lại không đề cập đến vấn đề này.

@ ai đó đang dùng santarose mà VGA intel X3100 cài được xp thì chỉ giáo em với.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười hai 2007 lúc 17:26
mình cũng mới mua con T6815 , đánh vật với nó mướt mồ hôi mới tạm cài gần ổn chỉ vướng vga giong như bạn. Có ai cài vga cho con T6815 (win XP) rồi làm ơn chỉ cách cài dùm. cám ơn rất nhiều

lại một người nữa giống như tôi..........em đang sống chung với lũ thôi anh, đã cho em nó lên SP3 luôn nhưng vẫn ko giải quyết được vấn đề

đành phải chạy vista, mà công nhận là máy đẹp thiệt anh nhảy

@ đang quánh trả lời thì anh gọi

chắp nhận sống chung với lũ thoi anh,

16 Tháng mười hai 2007 lúc 17:43
Máy dành để chạy win Vista thì sao lại cài XP??? Một số phần cứng được thiết kế tương thích với win Vista nên không còn khả năng tương thích với XP nữa,có lẽ các nhà sản xuất phần cứng không muốn support cho những người hoài cổ:D
Những máy đã mặc địng cài win Vista mà cài lại win XP thì vấn đề đầu tiên gặp phải là driver,vấn đề này biết rồi khỗ lắm, nói mãi mà vẫn bị.:p

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday