vấn đề font của WM 5.0

30 Tháng một 2007 lúc 23:22
mí bác ơi,seo e đã cài tất cả các font có thể cài vào thằng cingular 8125 nhà e rùi nhưng cái lịch phù đổng nó cứ trơ trơ ra đó hà,chỗ nào có "ư","ơ" là nó ra ô vuông hết ah.e cài tất cả là 5 font, verdana,Times New Roman,Courier,Arial,tahoma.vậy mà sao...?bác nào có thể giúp e với!:(.ah,sẵn hỏi lun bác nào có vừng của Sim 2000 ko?cho e xin,ghiền trò đó we!:D

31 Tháng một 2007 lúc 22:47
chùi bác ơi,e resest 80 lần lun đó,vậy mà thằng Lịch Phù Đổng cứ trơ trơ đó hà,len web coi thấy cũng bị như vậy nữa,mà lần trước e nhớ đã cài cái gì vào làm đọc được tiếng việt hết lun,mà sau lần HR lại thì...xin bác chỉ dùm em.ah,cám ơn bác về cái "cây" nha,mọc khỏe lắm! :D

1 Tháng hai 2007 lúc 12:22
Em cũng đã hỏi vấn đề này ở mục phần mềm rồi, nhưng máy em (Trion) đã cài VNSysfont rồi, nhưng khi soạn tin nhắn trên máy mình thì xem bình thường, gửi tới người khác thì đọc chỉ toàn là ? mặc dù với bộ này em cài trên máy cũ mini thì nhận được font VN vô tư

thuanfx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2007 lúc 16:29
Em cũng đã hỏi vấn đề này ở mục phần mềm rồi, nhưng máy em (Trion) đã cài VNSysfont rồi, nhưng khi soạn tin nhắn trên máy mình thì xem bình thường, gửi tới người khác thì đọc chỉ toàn là ? mặc dù với bộ này em cài trên máy cũ mini thì nhận được font VN vô tư
Không phải do máy của bác đâu mà chẳng qua do máy của người nhận không hổ trợ font tiếng việt thôi.
Bác muốn test thử thì kiếm một máy hiển thị được tiếng việt rồi nhắn tin đến máy đó xem có hiện được không ??

2 Tháng hai 2007 lúc 09:56
Không phải do máy của bác đâu mà chẳng qua do máy của người nhận không hổ trợ font tiếng việt thôi.
Bác muốn test thử thì kiếm một máy hiển thị được tiếng việt rồi nhắn tin đến máy đó xem có hiện được không ??
Các máy này thì lúc trước em vẫn nhắn TV từ O2mini cũ tới đọc được mà (với lại Trion thì em thử tới nhiều máy đều không đọc được) :mad:

HBT_Mobile

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 19:13
bác tìm thằng tahoma xem sao . e thấy tahoma nhiều thằng sử dụng đến lắm á ...Hy vọng là giúp đỡ đc cho bác phần nào .

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday