Vấn đề kết nối của O2 Cocoon với Vista

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 12:13
Mình kết nối O2 Cocoon với Vista bằng USB để sync bằng PC Suite thì ok, nhưng kết nối USB theo chế độ file transfer của Cocoon dùng chép nhạc thì rất chập chờn và lúc được lúc không, nó vẫn nhận là Removable Storage nhưng khi copy thì treo máy. Mình kết nối với XP thì ko sao, các bác giúp với

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng hai 2008 lúc 13:29
Mình kết nối O2 Cocoon với Vista bằng USB để sync bằng PC Suite thì ok, nhưng kết nối USB theo chế độ file transfer của Cocoon dùng chép nhạc thì rất chập chờn và lúc được lúc không, nó vẫn nhận là Removable Storage nhưng khi copy thì treo máy. Mình kết nối với XP thì ko sao, các bác giúp với
cái đó có thể do lỗi của file transfer đó! pmềm này giống như WM5 storgard ấy mà! Em cũng gặp tình trạng này rồi,PC nhận như một USB gắn ngoài. chuyển file thì được nhưng khi thoat kết nối thì trong PPC có thêm Store card 2 và toàn bộ phần mềm đã cài trên thẻ nhớ trước đó không sdụng được nữa! Tốt nhất là cứ nên dùng Synch thôi@

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 14:53
cái đó có thể do lỗi của file transfer đó! pmềm này giống như WM5 storgard ấy mà! Em cũng gặp tình trạng này rồi,PC nhận như một USB gắn ngoài. chuyển file thì được nhưng khi thoat kết nối thì trong PPC có thêm Store card 2 và toàn bộ phần mềm đã cài trên thẻ nhớ trước đó không sdụng được nữa! Tốt nhất là cứ nên dùng Synch thôi@
Nhưng vấn đề là O2 Cocoon không phải là PPC bác à

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 14:57
Bác kiểm tra xem có phải Vista lỗi khi kết nối USB hay không? Hiện giờ em đang dùng XP thấy copy file qua đường USB vào điện thoại vẫn bình thường. Bác thử cắm cái USB khác vào xem thế nào

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 23:56
Bác kiểm tra xem có phải Vista lỗi khi kết nối USB hay không? Hiện giờ em đang dùng XP thấy copy file qua đường USB vào điện thoại vẫn bình thường. Bác thử cắm cái USB khác vào xem thế nào
Mình nghĩ nó không tương thích Vista, chứ cắm vào XP thì nó chạy rất tốt. Thử tất cả các cổng trên LAPTOP Vista đều vậy, nhận được ổ thì khi copy là treo máy

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 23:57
bạn nào có driver cho o2 cocoon thì cho minh với, mình mới muc con này nhưng nó ko cho đĩa cài, bây h ko cài được nhạc nhẽo gi cả, xin cảm ơn trước nhé
Search trên Google đi bác, file đó khoảng 125mb đó

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 01:26
Mình nghĩ nó không tương thích Vista, chứ cắm vào XP thì nó chạy rất tốt. Thử tất cả các cổng trên LAPTOP Vista đều vậy, nhận được ổ thì khi copy là treo máy
Em cũng nghĩ như thế. Anh Minh đã thử với flash khác chưa nếu flash đó vẫn copy bình thường thì sợ là O2 Cocoon không tương thích với Vista. Anh Minh xem thêm bài viết này nhé
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=82278

8 Tháng hai 2008 lúc 20:39
Bạn up mấy cái hình đã kết nối theo dạng music hoặc file cho mình tham khảo với !!!:mad:

Mình nói thật cho bạn biết nhé: Mình cũng bị giống như bạn !:mad:

Sau quá trình tìm hiểu thì mới biết được: Dù có sài XP hay Vista, hoàn toàn 100% không kết nối để chép nhạc hoặc chép file đâu bạn ơi !!!:)

Vì điện thoại của bạn và của mình là hàng của Trung Quốc !:mad: Cái sợi cáp mà thằng bán đưa cho bạn là đồ cùi bắp, điện thoại thì bị lỗi phần mềm !!!:mad: ===> Làm sao mà kết nối được !!!

Trừ khi có được sợi cáp zin hoặc sướng hơn nữa là có 1 em Cocoon chính hảng Châu Âu - Fullbox thì mới chép được.

Tham khảo Fullbox tại đây:

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=aK5iJplp_gk&feature=related"]YouTube - O2 Cocoon unboxed[/ame]

Cuối cùng: 10 năm hoặc 100 năm nữa bạn mới kết nối được !!! :)

24 Tháng hai 2008 lúc 19:19
Tui cũng đang xài Cocoon và cũng bị lỗi khi sử dụng File Transfer mode.

Nguyên nhân: cáp USB tui xài ko phải cap zin (cáp của Samsung)

Cáp zin thì có gì khác: cáp zin kết nối được ở HiSpeed (dùng cho File Transfer), còn cáp thường (cáp Samsung) chỉ có thể kết nối ở FullSpeed (thường dùng cho PC Suite để Syn với PC)

Làm sao biết Full hay Hi Speed: mở Hardware Manager, chọn view by connection nếu (xem hình):
1. Coccoon nằm dưới Standard Open HCD USB Host Controller là FullSpeed
2. Coccoon nằm dưới Standard Enhanced PCI to USB Host Controller là HiSpeed.

Cách khắc phục:
1. Mua cáp zin: tui ko bit chổ mua, ai bit chỉ dùm tui.
2. Độ lại cáp (cách tui làm): cắt ngắn bớt chiều dài cáp xuống còn 20cm là được.
3. Nối CoCoon thông wa 1 cái Hub USB (cái hub này phải là Hub 1.1 mới được, các pác kiếm mí cái Hub cổ bán cách đây vài năm í): PC----[Hub 1.1]----CoCoon

Theo tui thấy tụi cửa hàng bán máy xách tay, ko bit xách kiểu j` mà chỉ còn mỗi thân máy, pin, cáp, sạc rớt lại ở đâu ko bit lun :confused:.
Pin thì tụi nó thay = pin xì cút (Pin zin nó bán 90K, pin xi cút 20k, ko tin các pác dzo 5s mà xem), sạc+ cáp thì lấy của thằng Samsung (tui chúa ghét samsung)

Hi vong bài biết giup ích được cho các pác, để các pác đỡ phải đón già đón non là hư do cái j` :).

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday