Vấn đề Kết Nối Mic Với Pc

Các thớt khác của 1107
25 Tháng chín 2007 lúc 23:22
Mấy Anh ơi Giúp Em Với. Sao Em Cấm Mic Vào Pc Rồi Nhưng Không Sử Dụng được. Cắm đúng Lỗ Luôn.máy Pc Nhận được, Nhưng Kô Nói Gỉ được Cả. Cắm Rồi Thì Phải Làm Sao Nửa Mới Sử Dụng được Hả Mấy Anh, Chỉ Dùm Em Với Cần Gấp Lắm.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 16:05
Bạn cần ghi âm hay hat karaoke,bạn phải nói rõ ra thì anh em mới biết đường mà hướng dẫn chứ.
câu hỏi ngược lại ??? ko hiểu luôn!

khi cắm mic vào PC..(đúng lỗ màu hồng nhé máy desk, còn lap khỏi nói) thì bạn alo ko có nghe tiếng! --> bạn mở volume control -->Options/properties, rồi tíc chọn cái mic --> ok, xong, bỏ check cái mute của mic(nếu có), xong chỉnh to lên là ok !
goodluck!

30 Tháng chín 2007 lúc 16:52
Nếu nói ko được bạn click phải trên hình cái loa trên thanh taskbar, sau đó chọn open volume control->nó sẽ mở bảng master volume lên -> chọn option ->properties->chọn option playback -> check vào chữ Mic sau đó ok->sau đó bấm bỏ check mute nơi chữ Mic-> ok. Nếu ko được thì vào làm lại thế nào cũng được, chúc bạn thành công, trừ khi bạn cài ko đúng Driver cho sound card

1 Tháng mười 2007 lúc 11:21
Sẵn các bác cho em hỏi: phần mềm nào hỗ trợ ghi âm thật tốt, đơn giản dễ dùng ko ạ? Em thường kết nối máy ghi âm với latop, dùng một phần mềm gì gì đó rồi nhưng nó phức tạp quá. Em hiện đang dùng Jetaudio để ghi, nhưng do âm thanh từ máy ghi âm cũng hơi ồn nên ghi lại hơi khó nghe một chút. Bác nào có phần mềm nào đơn giản, có thể lọc ồn được thì giúp em nhé. Bác có thể nói tên phần mềm để em ra tiệm đĩa mua, còn bác có thể up lên giúp em thì em cám ơn nhiều.
Thankz.

vantienk7

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 12:36
Dùng Jetaudio cũng được chứ sao;
Ghi âm có tiếng ồn chứng tỏ thiết bị ghi âm tốt, không bỏ qua 1 âm thanh nào :D
Cần loại tiếng ồn thì dùng phần mềm chỉnh sửa âm thanh; hoặc thu âm ở phòng cách âm càng tốt thì càng tốt...
Muốn file chất lượng cao thì đặt bitrate cao lên; không thì phải dùng mic xịn ơn ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday