Vấn đề khi sync PC với PPC

KazuMiura

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng sáu 2007 lúc 12:57
Tôi đang dùng con O2 mini S. Cắm sync với PC, dùng Active Sync 4.5 thì nó ko cho sync Email, Contact, Calendar.. chỉ cho sync Favourite, File, Media. Nó báo là do tôi chưa cài Outlook lên con O2. Nghe lạ quá nhg ko biết làm thế nào để sửa đc lỗi đó. Có bác nào biết ko thì chỉ giúp nhé! :)

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 15:27
he he, trước đây tớ sync bằng đế xịn đi kèm con O2s cũng ngon ơ mọi thứ. Bi giờ bị mất cái đế, mua cái sync rút cũng không sync được, đèn báo xạc cũng không thèm sáng. Báo "Not Recognize". Tôi thấy băn khoăn quá. cái dây thì không sao, máy hoặc nót bóc của mình mà có vấn đề mới mệt :D

15 Tháng sáu 2007 lúc 10:55
Tôi cũng đang có vấn đề với cái active sync này các bác. Không sync được calendar, contact mà tôi đang cần cái contact quá. PC tôi cài Office 2k3 rồi nhớ, tôi còn down luôn cả active sync 4.5 về cài mà vẫn thế, ko hiểu có vấn đề gì nữa. Nhờ các bác chỉ giáo.

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 11:20
Tôi cũng đang có vấn đề với cái active sync này các bác. Không sync được calendar, contact mà tôi đang cần cái contact quá. PC tôi cài Office 2k3 rồi nhớ, tôi còn down luôn cả active sync 4.5 về cài mà vẫn thế, ko hiểu có vấn đề gì nữa. Nhờ các bác chỉ giáo.
Bác chú ý tạo 1 account trong microsoft outlook 2k3 là có thể sync đc.

15 Tháng sáu 2007 lúc 12:30
Các bác cũng giúp luôn cho hiện tượng này: khi Sync với PC ở máy nhà và máy cơ quan đều gặp hiện tượng là chỉ nạp chws không sync được. Nêu sync được thì chỉ khoảng 5 phút là tự ngắt và có tiếng lách cách, "ting, ting" có vẻ như bị chập, hện tượng này cuãng xảy ra khi xạc dây cũng như sạc cốc.
Không biết có phải là chỗ tiếp xúc ở máy có vấn đề không. Nếu có thì phảit làm như thế nào.
Cảm ơn sự giúp đỡ của các bác!

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday