vấn đề lớn của Treo680

2 Tháng mười 2007 lúc 19:11
Vấn đề liên quan đến chức năng phone: Em có vào phần pref => power và đặt auto-off after 15 second.
Em thực hiện cuộc gọi khi nghe thấy đổ chuông (tut tut) dài mà quá 15 giây thì đèn màn hình tắt (đúng như cài đặt) nhưng đồng thời khi đó thì không thấy nghe thấy tiếng tut tut trên máy Treo680 nữa, máy được gọi đến đã nhấn nút trả lời nhưng không thấy âm thanh gì hết luôn. Em đã thử với 2 chiếc di động cầm tay và kết quả vẫn như vậy, em thử cả trong trường hợp đã hard reset về như tình trạng ban đầu. Em thử gọi vào máy thứ 2 của em rồi đợi khi màn hình off, máy Treo680 không thấy tut tut nữa và em nhấn trả lời nhưng không nghe thấy tiếng của cả 2 phía sau đó em nhấn nút xanh của Treo thì lúc đó cuộc gọi mới thông =============> hiện tượng này là sao. Các bác thử Treo 680 của c bác đi xem có bị không, chắc chắn là bị như vậy

2 Tháng mười 2007 lúc 19:36
bạn thử gọi vào 1 số và đợi chuông reo 1 phút đi, sau đó đèn mành tắt xem bạn có nghe thấy ringing trong máy treo nữa không, néu không thấy thì thử luôn vụ nhấn trả lời xem 2 máy có thông nhau không. Tốt nhất là bạn gọi thử vào 1 cái máy cố định đang ở gần bạn, đợi đến khi nào màn hình tự tắt sau 1 phút thì thấy .

2 Tháng mười 2007 lúc 20:29
Thực sự em cũng chưa bao giờ gọi cuộc nào mà chờ bên kia tới tận một phút cả ^^. Với cả ở chỗ em chuông nó reng độ tầm 10 lần mà bên kia ko nhấc là tự động voice mail nó làm việc rồi ạ :D. Em nghĩ anh thử áp dung Phonetechnician như em xem :)

3 Tháng mười 2007 lúc 10:32
Chức năng phone của T680

Chưa có treo680 để thử chức năng này, nhưng trên t650 thì vẫn bình thường, hết time out 30" để power off thì màn hình hơi tối đi 1 chút nhưng vẫn nghe hồi âm chuông và khi máy bị gọi nhấc lên thì nói chuyện bình thường luôn.:D

3 Tháng mười 2007 lúc 10:49
bạn thử như sau: pref => power rồi để auto-off after : 15 seccond

còn màn hình hơi tối đi là đặt : on a call, dim backlight after : 30s

bạn thử lại xem

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 11:23
em nghĩ anh nên để auto off là 1 phút là hợp lý, chứ để 15s thì kẹo quá, màn hình cứ chớp tắt chớp tắt tiết kiệm kiểu đấy máy nó ko bệnh cũng thành bệnh :D
còn anh thích để chế độ màn auto off mỗi khi nhận phone thì dùng phone technician là oke liền

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday