Vấn đề về Battery - Dell D620

Các thớt khác của nsc
16 Tháng năm 2007 lúc 21:28
Lúc đang cài Win mình quên cắm xạc,khi hết pin nó tắt máy.

Sau đó cắm xạc vào mở máy lên xài tiếp tục.

Đến khi chuẩn bị tắt máy,rút xạc ra thì phát hiện đèn báo Pin hiện màu đỏ.
Vẫn cứ xài thì Pin dùng đc gần 2h nghĩa là dù đèn báo đỏ nhưng thực tết dung lượng Pin vẫn đầy.

Kiểm tra lại máy thì thấy Icon Battery trên Taskbar luôn luôn là "On AC" mặc dù ko cắm xạc,và đèn báo Pin luôn đỏ.Khi cắm xạc vào trở lại thì đèn đỏ tắt.

Và ko thể kiểm tra đc dung lượng pin còn bao nhiêu,vào CMOS vẫn ko xem đc.

Vậy là bị sao vậy các bác?Do Pin hay do gì?Sửa lại như thế nào đây?

Cám ơn các bác nhiều!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng năm 2007 lúc 22:29
bạn up bios lên bản CAO NHẤT ( tớ nhớ không lầm là A07) thì sẽ giải quyết được vấn đề, pin dell đừng để cho có cạn hết dưới 5%, cứ để mặc định là 10% sẽ thông báo hết pin như thế sẽ không còn gặp vấn đề đó nưã

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng năm 2007 lúc 23:31
D620 bios đã lên ver A08 rùi, hy vọng bro thử upgrade lên thử A08 thử xem may ra hết! hồi xưa máy mình xài bản A04 nhưng ko bị tình trạng giống của bro, khi upgrade lên A08 thì máy nhận thêm 1 số tbị mới mà thôi!

thc_laptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng năm 2007 lúc 00:47
Anh check lại các yếu tố sau:

1> Windows rút gọn (cài ko đầy đủ = disc rút gọn) có thể báo như vậy, vì em đã gap 1 trường hợp ===> cài lại win là hết
2> Down Bios xuống version thấp nhất, sau đó up lên từ từ
3> Check lại sạc, 1 số sạc làm sock nguồn
4> Mựon thử Pin kháctestxem thế nào

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 00:55
Nếu là do máy. Em nghĩ ko cần phải down BIOS từ đầu đâu ạ, cứ chọn version mới nhất mà up lên xem sao đã. Cần thiết thì cài lại windows 1 lần nữa cho chắc ăn.

Còn nếu trường hợp pin gặp vấn đề (do để pin bị cạn kiệt quá mức) thì có lẽ phải tìm cách khác thôi. Up BIOS ko giải quyết được vấn đề đâu ạ.

cucai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tư 2008 lúc 22:37
Máy tôi cũng đang bị tình trạng y chang giờ không biết làm sao sửa nó luôn.

12 Tháng tám 2008 lúc 18:35
cứ cài lại windows đi bác ơi
Làm phiền các bác do phải khai quật lại vấn đề này. Cài lại win không phải là cách fix, tui cũng bị y chang như bác chủ thớt và đã mở thớt mới nhưng chưa có cách fix, link đây ạh http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=107642
Rõ ràng là do để pin cạn kiệt, nghe nói có cách sock điện??? cho pin có thể fix được!
Các bác cao thủ nào biết thì chỉ dạy tui với:-&

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday