Vần đề về Bluetooth - cần trao đổi

27 Tháng một 2008 lúc 20:39
Mình là thành viên mới gia nhập gia đình PDA, vì mới có người cho con O2 XDA II, nhưng hem hỉu sao bluetooth bị hư, khi nhấn vào, thì báo there is no Bluetooth hardware íntalled on this device. đã cài lại hệ điều hành vẫn không có BT. bạn nào biết chỗ sửa, hay cách khắc phục thì giúp mình nha, mình đang cần gấp lắm. cám ơn rất nhìu

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
27 Tháng một 2008 lúc 23:20
Mình là thành viên mới gia nhập gia đình PDA, vì mới có người cho con O2 XDA II, nhưng hem hỉu sao bluetooth bị hư, khi nhấn vào, thì báo there is no Bluetooth hardware íntalled on this device. đã cài lại hệ điều hành vẫn không có BT. bạn nào biết chỗ sửa, hay cách khắc phục thì giúp mình nha, mình đang cần gấp lắm. cám ơn rất nhìu
Tình trạng này là do phần cứng rồi đó bạn. Bạn có thể mang lên Hồng QUang trên 3-2 để họ kiểm tra giúp cho. Con này lâu quá không dùng, nhưng nhớ không lầm là nó đâu có bluetooth đâu ta??
Tham khảo thêm thông tin em nó tại đây:

www.muabandtdd.com

Nhưng trang thegioididong thì lại ghi có BT. HIC potay

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
28 Tháng một 2008 lúc 13:13
31 Tháng một 2008 lúc 11:03
Tiện cho em hỏi luôn với
Con HTC Touch của em
file ảnh thì nó nhận tốt nhưng sang nhạc lúc máy khác bắn vào máy đối fương nói là nhận diện đc
nhưng đến lúc bắn sang thì ko đc nghĩa là sao ạh
zúp em với thanks các anh lắm

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 14:18
Các bạn hỏi nên rõ nghĩa, ngoài ra, đừng nên viết theo kiểu chat: Pác, Lém, ... nếu không, bài viết sẽ bị xóa mà không cần nói lý do. Bài này mà TreoLOve chưa xóa là hiền đấy.

Về nguyên tắc truyền nhận file qua bluetooth là giống nhau. Không phụ thuộc là file ảnh hay file nhạc. Khi máy nguồn gửi file đến máy đích mà xuất hiện thông báo là không được, chính là do máy đích chưa mở Bluetooth đầy đủ, cho phép nhận file. Nếu là PPC, hãy mở hết các chế độ: cho phép máy khác tìm thấy máy mình và nhận các file được gửi đến (trong setting của bluetooth chọn vào ô allow discover ... và trong phần beam chọn ô receive incoming ...)

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
31 Tháng một 2008 lúc 14:23
Tiện cho em hỏi luôn với
Con HTC Touch của em
file ảnh thì nó nhận tốt nhưng sang nhạc lúc máy khác bắn vào máy đối fương nói là nhận diện đc
nhưng đến lúc bắn sang thì ko đc nghĩa là sao ạh
zúp em với thanks các anh lắm
Chẳng biết hỏi gì luôn.:(:confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday