Vấn đề về key Vista!

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 20:58
Em em hỏi câu này hơi buồn cười, nhưng các bác cứ trả lời giúp em nhé. Chẳng là em có 2 key Windows Vista ultimate nhưng 1 cái là upgrade còn 1 cái là cài clean.Nếu em cài máy này thì không nói làm gì, vì em để dành cho 2 con desktop sắp mua nên không biết check như thế nào?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 21:23
Thì cứ chờ mua máy mới thì cài vô biết liền chứ sao, bó tay với câu hỏi của bác. Không thì đưa đây mình Activate thử cho nhé.

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 21:24
Nếu là key xịn thì cần gì phải check, đến lúc đó cài lên 2 desktop sẽ active OK thôi, đừng mang ra thử với máy khác, Microsoft sẽ active theo thông số (bios) của cái máy cài thử là thành cài thiệt luôn chứ ko còn thử nữa :D

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 21:30
Ấy bác Tùng lo xa quá, Vista cho phép cài trên vài máy, với điều kiện máy cũ phải xoá đi mới được, nhưng không hiểu nó làm cách nào, chỉ biết là con desktop của mình thay board rồi CPU cài lần thứ 3 active vẫn được.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 13:11
Muốn kiểm tra ko có cách nào là active lên mà thử đâu. Mà mình tưởng active lên 1 máy rồi thì chả active lên được máy nào nữa chứ nhỉ ?

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 16:32
Ấy bác Tùng lo xa quá, Vista cho phép cài trên vài máy, với điều kiện máy cũ phải xoá đi mới được, nhưng không hiểu nó làm cách nào, chỉ biết là con desktop của mình thay board rồi CPU cài lần thứ 3 active vẫn được.
bác xóa Vista kiểu gì mà nó cho cài lại trên máy khác vậy?

EM đúng là lo hơi xa thật. Cũng tại máy em đã từng bị tèo 1 key rồi. Em cài bản upgrade nè, sau mấy hôm do thiếu soft tương thích, lại format về với XP. Đến khi muốn chơi lại VISTA thì thằng MS ko chịu activate cho em, cứ báo là Error code:0x80072F8F,a security error occurred, chả nói gì thêm, coi như tèo 1 key. Ức không chịu được!! Có bác nào bị giống em chưa?

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 16:37
bác xóa Vista kiểu gì mà nó cho cài lại trên máy khác vậy?

EM đúng là lo hơi xa thật. Cũng tại máy em đã từng bị tèo 1 key rồi. Em cài bản upgrade nè, sau mấy hôm do thiếu soft tương thích, lại format về với XP. Đến khi muốn chơi lại VISTA thì thằng MS ko chịu activate cho em, cứ báo là Error code:0x80072F8F,a security error occurred, chả nói gì thêm, coi như tèo 1 key. Ức không chịu được!! Có bác nào bị giống em chưa?
Tớ làm như bác rồi, cũng máu mê vista, rồi ko đủ driver way về XP, rồi bây giờ đủ rồi cài vista nhưng active ngon lành. Maybe rằng key upgrade của bác mua từ cc chùa, hay mua lại của 1 người nào đó bán cho bác (mà người ta mua = cc chùa) nên mới bị vậy. Chia buồn với bác. Bác cứ bỏ ra 259$ mà mua key xịn từ microsoft bằng tiền của bác coi, bảo đảm ko thể error được, nó báo như vậy bác kiện nó được ngay. Bác dùng key mua bằng cc mà còn đòi hỏi.

Lazada Vietnam Master card on Monday