vấn đề về laptop DELL Latitude D820

Các thớt khác của picoroma
26 Tháng một 2008 lúc 19:01
Chào các bạn, mình đang có vấn đề về con laptop của mình.
Số là ban đầu máy mình đang xài win Vita Ultimate, chẳng may đưa cho thằng bạn mượn, nó cài luôn Xp vào một phân vùng khác,làm cho MBR chỉ nhân mỗiXP. Xp lại thiếu driver nên không hoạt động được. mình đã thử thay đổi boot.ini. cho một cái menu boot, cho chọn một trong hai HDH, nhưng nó lại không nhận vista, báo là thiếu hal.dll.
bây giờ mình không biết phải làm sao....
Mong các cao thủ chỉ giáo gấp!

26 Tháng một 2008 lúc 20:40
nói chút nha,nếu bạn ở sài gòn thì gọi mình,mình burn cho 1 đĩa vista ultimate oem dell,thích premium cũng có.Nói chung cài xp sau vista thì thua,MD ko còn,vista cũng ko ổn phải cài lại thôi.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 21:22
hic, mình không còn đĩa bản quyền đi theo máy. Không biết giờ có thể nhét đĩa 10k vào được không? liệu có cài được không? Và driver thì phải kiếm làm sao? Mong các bạn giúp đỡ!
Đĩa lậu cài vô tư, cài xong lên trang Dell.com tải driver về hay nếu bác còn giữ bản driver gốc thì cài luôn ;)

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2008 lúc 02:54
Ùi download cái đĩa OEM cho Dell mà dùng bác ơi. Bản của Dell này em thấy ổn định, chạy suốt mấy tháng rùi mà chưa thấy lỗi gì. Ghét mỗi cái nó hay có mấy dòng boot loader linh tinh lúc bật máy lên.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday