Vấn đề về màn hình...

24 Tháng mười hai 2007 lúc 12:27
Các bác ơi, em đang xài 1 con Exec. Một lần em đụng mạnh vào nó 1 cái, bây giờ màn hình nó trắng xóa lun. Mọi thứ vẫn bình thường. Nghe đt vẫn ko sao. Chỉ có điều là chả thấy đc gì cả. Em đoán là cáp nguồn bị đứt. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với... Bùn wá... :(:(

28 Tháng mười hai 2007 lúc 14:02
Các bác ơi, em đang xài 1 con Exec. Một lần em đụng mạnh vào nó 1 cái, bây giờ màn hình nó trắng xóa lun. Mọi thứ vẫn bình thường. Nghe đt vẫn ko sao. Chỉ có điều là chả thấy đc gì cả. Em đoán là cáp nguồn bị đứt. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với... Bùn wá... :(:(
bác kiểm tra lai cable xem , vấn đề ở đó bác ạ

baluong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười hai 2007 lúc 18:29
Không phải tại đứt cáp đâu bạn ơi.Em nghĩ bác nên dùng cồn lau lại chân cáp màn hình và chân cắm ở main nữa là OK.Chúc bác may mắn:D

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2008 lúc 16:07
cáp nguồn mà bị đứt thì màn hình của bác tối thui chứ sao còn trắng xoá được. theo em thì bác nên mang ra chỗ tin cậy họ kiểm tra cho chư lau lau rửa rửa hoặc tháo lắp phải có nghề đấy bác ạ,

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday