Vấn đề về Pin Asus P535!!!

4 Tháng hai 2008 lúc 06:05
Em mới tậu con Asus 535 khi em dùng pin còn 6% là nó tắt ngóm luôn, ngày trước em dùng HP6828 đến 1% nó mới tắt, có phải pin của e có vấn đề không,các bác trả lời dùm em với

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2008 lúc 07:19
Em mới tậu con Asus 535 khi em dùng pin còn 6% là nó tắt ngóm luôn, ngày trước em dùng HP6828 đến 1% nó mới tắt, có phải pin của e có vấn đề không,các bác trả lời dùm em với
Trời! Để kiệt pin quá ta! Thông thường chỉ còn khoảng 20% là đã khuyến cáo nên lưu ý pin rồi!
Cũng có thể đồng hồ bào không chuẩn! Hoặc đúng lúc còn 6% pin bác lại gọi điện hoặc kích hoạt cái gì đó nên nó tắt ngóm! Khi sắp hết pin: đèn mờ, thực hiện cuộc gọi nhưng ko nghe được...!
hiện tượng pin của bác cần xem thêm. Xem thời gian chờ có dài không, khi vọc vạch, nghiên cứu, nghe nhạc.. có nhanh hết không, chứ chỉ vó vậy chưa thể kết luận được là pin có vđ đâu!

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 10:12
Cái này nó mặc định còn bao nhiêu % pin thì máy sẽ tắt. Tùy từng dòng máy.
Tốt nhất nhìn thấy dưới 20% là xạc. Đoạn dưới 20% em thấy tụt nhanh dã man

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 21:03
Thông thường khi pin xả còn 10% sẽ có cảnh báo thường, ta nên nạp cho pin.
Khi xả còn 5% sẽ có cảnh báo khẩn, khi đó cần phải nạp ngay cho pin vì nếu xả kiệt quá dễ hư pin.

Khi máy của bạn pin báo 6% thì máy tắt có thể do:
+ Máy mặc định xả pin đến 6% là tắt máy.
+ Chức năng kiểm tra dung lượng không chính xác hoặc pin không chuẩn.

Tôi thấy dòng P535 có khá nhiều pin lởm. Hình như chỉ có pin v1.3 mới là chuẩn thì phải.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday