Vấn đề về Roaming

binh_hdda

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 08:01
Hiện do hay phải đi công tác nên mình quan tâm tới dịch vụ này! Mỗi khi đi nhưng nước trong khu vực hoặc 1 số nước cùng sử dụng mạng GSM thì vẫn có thể sử dụng con O2i già của mình được, nhưng khi đi sang Nhật thì phải sử dụng máy khác kèm như SE đời mới hoặc Nokia N... Còn nếu đi vài nước trong 1 đợt: nước có mạng GSM (Sing, Taiwan..)+Nhật (WCDMA)+Korea (CDMA) thì mình mới thấy con Nokia N6630 là OK. Vậy nhờ các bạn tham gia xem dong PPC có những máy nào có khả năng roaming tốt nhất?
Thanks

anssc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 13:36
O2i của bác là Tri-band (GSM 900/1800/1900) nên có thể một số nơi không roaming được, mấy loại đời mới hơn ví dụ như XDA Orbit Quad-band thì roaming được tất cả các mạng GSM trên thế giới. Vậy nên bác cứ tìm loại nào ghi rõ là 4 băng tần là yên tâm.

Korea thì chỉ dùng CDMA nhưng họ có dịch vụ roaming cho máy GSM của nước khác, bác có thể thuê máy tại sân bay, họ sẽ lấy cái Sim của bác rồi copy qua cái sim của họ. Phí thuê máy khoảng 5USD/ngày.

binh_hdda

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 14:44
Thế nhưng như mình đã nói cái máy Nokia N6630 mình cầm dùng được cả Korea nữa cơ! Các PPC mới thì có thể dùng được ở nơi có mạng GSM và WCDMA nhưng còn Korea nữa mới phân vân không biết có ai thử chưa nhỉ?

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 15:16
Em có cách dễ hơn cho bác (cách này em hay dùng) là cứ đến sân bay là mua luôn 1 cái sim trả trước của mạng bên họ để dùng. Với các mạng CDMA thì khó hơn, bác nên sắm một cái máy có sim CDMA để dùng và đến Hàn thì KT mà chơi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday