Vấn đề với dòng VAIO chạy Vista

Các thớt khác của superknight

superknight

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng tư 2007 lúc 10:28
Hiện giờ mình đang dùng N230N/B cài Vista Premium nhưng đang muốn cài XP.
Nhưng gặp vấn đề là cần cài driver và Tool của Sony cho XP thì ko có. Down mấy cái driver cho các dòng trước như N150P thì nó check không hỗ trợ cho model về sau. Hic hic, bác nào có cách giải quyết không ? muốn cài mấy cái Sony Notebook Utilities cũng không được. Mà phần mềm chạy trên Vista thì nó bảo không chạy được trên XP
Help !!

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 10:41
Hehe, có một số máy mới ra của Vaio thì driver chỉ có của Vista thôi, bác thử cài thử driver của Vista vào coi nó có chịu không ? Đúng là lúc này giao thời khó chịu thật nhỉ :(

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 10:41
Hiện giờ mình đang dùng N230N/B cài Vista Premium nhưng đang muốn cài XP.
Nhưng gặp vấn đề là cần cài driver và Tool của Sony cho XP thì ko có. Down mấy cái driver cho các dòng trước như N150P thì nó check không hỗ trợ cho model về sau. Hic hic, bác nào có cách giải quyết không ? muốn cài mấy cái Sony Notebook Utilities cũng không được. Mà phần mềm chạy trên Vista thì nó bảo không chạy được trên XP
Help !!
ftp://ftp.vaio-link.com/PUB/Vaio/Original/

Anh thử tìm trong này xem phần Driver dành cho N2 có dùng được không.

superknight

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng tư 2007 lúc 14:20
Hic hic, không được rùi.
Trên ftp Vaio-link thì toàn các file lỗi. Mình phải đi kiếm driver trên trang chủ của nhà sản xuất mới có nhưng hiện giờ vẫn chưa cài được phần memory card với cả không rõ là DVD có ghi được không nữa.
Mấy dòng này không có đĩa DVD Recovery đi kèm, phải tự burn ra nhưng kiểm tra thì toàn dữ liệu mã hóa của Sony rồi, không ro driver ở chỗ nào
Vẫn thiếu phần Sony Utilities

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 14:52
Hic hic, không được rùi.
Trên ftp Vaio-link thì toàn các file lỗi. Mình phải đi kiếm driver trên trang chủ của nhà sản xuất mới có nhưng hiện giờ vẫn chưa cài được phần memory card với cả không rõ là DVD có ghi được không nữa.
Mấy dòng này không có đĩa DVD Recovery đi kèm, phải tự burn ra nhưng kiểm tra thì toàn dữ liệu mã hóa của Sony rồi, không ro driver ở chỗ nào
Vẫn thiếu phần Sony Utilities
Bình thường thì Driver và Ultility nằm ở ổ C:\ đấy bác, nếu kg có thì vào Site Sony mà down cái Original Driver và Ultility về cài vào là xong ngay. Bác vào thử Site này xem

superknight

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng tư 2007 lúc 21:37
cuối cùng cũng giải quyết được các memory card. 1 số driver nằm trong thư mục windows\driver của ổ cài vista. Nhưng hiện giờ mình lại gặp 2 vấn đề:
- Thiếu cái chương trình quản lý hotkey
- khi nhấn nút Standby thì máy lại khởi động lại luôn chứ không tắt tạm thời:mad:
- À ,còn 1 chuyện nữa: trong vista thì card màn hình share là 224 MB nhưng trong Xp, xem bằng dxdiag thì thấy máy chỉ share có 10 MB, không bít có chương trình nào xử lý vấn đề này không ? trong bios không thấy

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday