Vấn đề với Driver VGA

1 Tháng tư 2007 lúc 12:34
Mình cài Vista Final trên laptop thì khi update nó down luôn driver VGA cho Vista về, nhưng cài trên máy để bàn thì không thể được, VGA máy để bàn là Aus radeon 9250, các bác cho hỏi có driver VGA này cho vista chưa mà mình search mãi ko ra, có cho Aus loại khác nhưng loại này thì chả thấy đâu, làm cho điểm VGA Vista chỉ cho co 1 điểm, buồn ghê.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 18:19
Nếu chưa có driver cho vista thì bạn có thể dùng driver của Xp nhưng chỉ cài bằng tay, đừng cài setup. Laptop của mình là Ati9200 mình cài bằng tay dùng driver của Xp chạy good rồi.

4 Tháng tư 2007 lúc 14:14
Cám ơn các bác, ko có Driver thì thoai để cái Destop chạy chế độ kô aero vậy, còn một vấn đề nữa là con lap của mình cài Vista vào là mất Media Direct và Ctrl F11, trước đây mình cũng nghịch làm mất và khôi phục lại được theo hướng dẫn trên diễn đàn, các bác cho hỏi nếu phục hồi lại thì có làm mất đường dẫn của Vista không? Thanks...

Đợi mãi mà không có bác nào giúp đỡ, mình đành úp cái cho no lên đầu, tiện thể hỏi thêm các bác là Vista đã chạy một thời gian cần clearn regitry thì dùng phần mềm nào được vậy? mình đã thử nhiều rồi mà ko được, còn cái tao ổ ảo nữa, có bác trên điễn dàn bảo là Alcohol 1.96 dùng được nhưng mình đã thử rồi mà kô được, mong nhận được sự giúp đỡ...

8 Tháng tư 2007 lúc 16:07
Đợi mãi mà không có bác nào giúp đỡ, mình đành úp cái cho no lên đầu, tiện thể hỏi thêm các bác là Vista đã chạy một thời gian cần clearn regitry thì dùng phần mềm nào được vậy? mình đã thử nhiều rồi mà ko được, còn cái tao ổ ảo nữa, có bác trên điễn dàn bảo là Alcohol 1.96 dùng được nhưng mình đã thử rồi mà kô được, mong nhận được sự giúp đỡ...
- Cài Ctrl-F11 để recover về XP hả? Mình nghĩ là không mất. Chưa thử.
- Clear reg thì sử dụng Yamicsoft Vista manager khá tốt và có vài chức năng cần thiết nữa.
- Còn tạo ổ CD/DVD ảo thì sài Virtual DEAMON . Mình đang sài thấy ok.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday