Vấn đề với Ibrickr - Mong các cao thủ chỉ giúp...!!!

27 Tháng hai 2008 lúc 15:45
Mình xài Iphone 1.1.2 đã unlock bằng Kingsim tại cửa hàng Phúc - Bến Chương Dương. Bây giờ mình cài Ibrickr vào PC để nạp phần mềm cho Iphone, mình đã làm theo hướng dẫn của bác hanoivn và các hướng dẫn trong diễn đàn nhưng không hiểu sao khi cài nó cứ báo lòng vòng: Install PXL -> Continue -> Check for PXL -> Install PXL... nó cứ klòng vòng như vậy mặc dù mình đã coppy file services.plist vào system/library. Xin nói thêm là Ibrickr vẫn có thể dùng để coppy file vào Iphone trừ việc không thể cài app....
Mong các cao thủ chỉ giáo giúp cho... Iphone của mình đang chờ các cao thủ...!!!
Em hơi gà nên mong các cao thủ tận tình chỉ giáo chi tiết cho em nhé...!!!
Xin cảm ơn...!!!

28 Tháng hai 2008 lúc 08:03
Install PXL -> khởi động lại máy + bật lên-> Continue -> khởi động lại máy + bật lên-> Check for PXL
là ok thôi bác ạ
Mình cũng đã làm từng bước một như hướng dẫn của Pro, mình cắm máy vào -> khởi động lên -> cài PXL -> khởi động lại -> continue -> khởi động lại -> check PXL. Nhưng sau khi bấm check PXN thì nó lại báo Install PXL thế mới ác chứ Pro...

28 Tháng hai 2008 lúc 08:05
Bác vào Installer - Add Source iphone.handheld.com.vn cài PXL và Fix iBrick vào rồi khởi động lại Iphone :) Sẽ sử dụng được luôn ;)
Em sẽ thử làm theo cách của bác xem sao!!! Cảm ơn bác đã chỉ giáo tận tình...!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday