Vấn đề với máy Acer????????

Các thớt khác của Steelstructure

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 11:01
Bác thử vào các phần khác như Acer eRecovery Management, Acer ePower Management, Acer eNet Management ... xem có bị vậy ko ạ.

Lúc trc em bị giống vậy, nhưng chẳng biết làm sao, cũng may chưa có cài j` nhìu, em recover lại 1 phát, là ngon lành hết.

2 Tháng năm 2007 lúc 19:57
Bác thử vào các phần khác như Acer eRecovery Management, Acer ePower Management, Acer eNet Management ... xem có bị vậy ko ạ.

Lúc trc em bị giống vậy, nhưng chẳng biết làm sao, cũng may chưa có cài j` nhìu, em recover lại 1 phát, là ngon lành hết.
Ko được bạn ạ. Tớ đá thứ rồi nhưng ko được. Mà chỉ cho tớ cách recover lại (mới dùng laptop nên ko biết) Có phải recover như ghost của Win ko? Ai biết chỉ giúp được ko ạ. Thank

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 20:26
Đối với dòng máy Acer này thì có 3 cách bác có thể dùng để recover như sau :

1. Dùng đĩa DVD : cái đĩa này ko phải nhà sản xuất cho bác, cũng ko phải cửa hàng cho khi mua máy, mà là ngay sau khi bung win rồi, nó sẽ hỏi bác có muốn ghi ra 1 DVD để back-up (recovery DVD) ko, khi đó bác ok thì bỏ đĩa vào, nó sẽ tạo cho bác 1 đĩa để dành sau này dùng khi cần recover ... cách này có lẽ là tiện nhất trong các cách ạ :D

2. Dùng chức năng Acer eRecovey Management : khi bác chạy chương trình này lên, chọn qua tab Restore, sẽ thấy có 4 lựa chọn, khi đó bác chọn dòng đầu tiên "Restore system to factory default" ... làm tiếp theo các hướng dẫn trên màn hình, là ok.

3. Dùng chức năng boot và recover từ hidden recovey partition : theo hướng dẫn của nhà sản xuất thì muốn sử dụng chức năng này, trước hết bác phải vào BIOS Settings để kiểm tra xem cái "D2D (disk to disk) recovery" đã được enabled chưa (cái này bác kiểm tra trong phần Main nhé), xong bước này rồi, bác reboot, đến khi thấy xuất hiện logo Acer, nhấn tổ hợp phím Alt + F10 cùng lúc để kích hoạt quá trình recover ... làm tiếp theo các hướng dẫn trên màn hình là ok.

Have funs ^^

8 Tháng năm 2007 lúc 23:29
Đối với dòng máy Acer này thì có 3 cách bác có thể dùng để recover như sau :

1. Dùng đĩa DVD : cái đĩa này ko phải nhà sản xuất cho bác, cũng ko phải cửa hàng cho khi mua máy, mà là ngay sau khi bung win rồi, nó sẽ hỏi bác có muốn ghi ra 1 DVD để back-up (recovery DVD) ko, khi đó bác ok thì bỏ đĩa vào, nó sẽ tạo cho bác 1 đĩa để dành sau này dùng khi cần recover ... cách này có lẽ là tiện nhất trong các cách ạ :D

2. Dùng chức năng Acer eRecovey Management : khi bác chạy chương trình này lên, chọn qua tab Restore, sẽ thấy có 4 lựa chọn, khi đó bác chọn dòng đầu tiên "Restore system to factory default" ... làm tiếp theo các hướng dẫn trên màn hình, là ok.

3. Dùng chức năng boot và recover từ hidden recovey partition : theo hướng dẫn của nhà sản xuất thì muốn sử dụng chức năng này, trước hết bác phải vào BIOS Settings để kiểm tra xem cái "D2D (disk to disk) recovery" đã được enabled chưa (cái này bác kiểm tra trong phần Main nhé), xong bước này rồi, bác reboot, đến khi thấy xuất hiện logo Acer, nhấn tổ hợp phím Alt + F10 cùng lúc để kích hoạt quá trình recover ... làm tiếp theo các hướng dẫn trên màn hình là ok.

Have funs ^^
Anh ơi thực sự là chưa hiểu lắm, cái mục 1 ý. Em mua máy thì họ đã cái Win sẵn rồi nên làm j co lúc bung Win như anh nói. Còn mục 2 thì chưcs năng Acer eRecovery Management máy em đã nói từ trước là ko vào được rồi mà. :mad:

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 11:33
Vậy nghĩa là khi mua máy, nhân viên ở cửa hàng đã bung win trước rồi bác ạ, và cũng đã bỏ qua cái bước ghi ra 1 đĩa back-up rùi :)

Bây h bác thử làm theo cách số 3 em nói đi ạ.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 12:46
Chưa chắc bác ạ ^^

Lúc trc em cũng bị trường hợp tương tự như bác này (ko vào đc Acer eRecovey Management). Đã thử uninstall và download 1 bản từ site của Acer về cài, nhưng cài xong vẫn ko cho chạy, chạy là báo lỗi.

Bó tay ... nên em chỉ còn cách recover thôi ạ.

phuongdoo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng năm 2007 lúc 10:55
hehe acer dạo này hay bị che wa ah, vi thường là dos free nên phần mềm kèm theo máy của acer đâu có được test kĩ kàng như hãn khác đâu, chịu khó test ki các soft kem theo của acer là ok rồi

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
11 Tháng năm 2007 lúc 12:05
Ko đâu ạ, từ khi em dùng Acer đến h, chỉ duy nhất có 1 lần bị lỗi như vậy, sau khi recover thì dùng rất ok. Nói như bác, 1 hãng sản xuất máy tính lớn như Acer, mà ko có trách nhiệm test kĩ bộ phần mềm đi kèm sản phẩm như vậy, thì còn ai dám mua hàng của Acer nữa ạ :). Mà em thấy phần lớn các model của Acer đều có windows bản quyền đi kèm chứ ít có cái nào free DOS lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday