Vấn đề với modem 2-Wire cần giúp đỡ

illidan8984

GÂY DỰNG
Trước em có mua 1 modem 2-Wire tại Samshop nhưng thời gian gần đây hay có hiện tượng là thỉnh thoảng đang vô mạng thì em y reset lại liên tục ít thì 1 lần, nhiều thì 4-5 lần mới lại vô mạng được bình thường , đang dùng mà bị thì rất khó chịu.

Cái này có phải là lỗi do tín hiệu mạng không các bác, hay nó báo hiệu là cái modem nhà em cần phải thay rồi ạ? :D

hunghiep

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này bạn cần kiểm tra lại đường dây, hộp đấu nối xem có bị oxy hóa không. Nhấc máy lên kiểm tra tín hiệu thoại nghe tiếng trong hay lạo xạo. Nếu lạo xạo thì do hộp đấu nối hoặc đường dây thì gọi 119 sửa thôi. Nếu ko phải mới tính tiếp khả năng lỗi modem. Mình dùng mấy con 2-wire thấy khả năng bắt tín hiệu và kết nối khá tốt.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
- Bạn cần kiểm tra tín hiệu đường SNR Margin, nhiễu đường, error second, lost signal. Xem modem DSL có tốt không.
- Kiểm tra lại 2wire xem có nóng không, có thể up fw lên giúp ổn định hơn.

illidan8984

GÂY DỰNG
Em không biết cách update firmware, có bác nào chỉ em với. Em check thì thấy firmware version là 5.29.109.5 không biết đã là mới nhất chưa :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...