Vấn đề với Sony Vaio

Các thớt khác của lecuong.ueh

lecuong.ueh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang dùng 1 em Sony Vaio VGN CS390, mua ở Thành Nhân đường Bùi Thị Xuận, q1, HCM.
Từ khi mua về do chỉ dùng ở nhà nên em tháo pin ra và chỉ cắm nguồn chạy như PC bình thường(yêu cục pin lắm)
Máy dùng tới nay được hơn 4 tháng rồi, nhưng gần đây có hiện tượng đang dùng thì tự nhiên máy tắt, dù điện cắm bình thường và ổn định. Hiện tượng này đã xảy ra được 3-4 lần rồi, có khi đang dùng được 30' thì máy tắt..Em đã thử gắn pin vào nhưng máy vẫn bị như thường..Cài win lại cũng không khắc phục được(trước đây chạy vista sau chạy win7 đều có bản quyền)
Không hiểu máy của em có vấn đề gì ko??Ai có cách xử lí em xin chân thành cảm ơn.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
như vậy là hiện tượng của quạt chip làm mát máy rồi. bác mang đi cha dầu vào quạt chíp đi. khi dùng nguồn điện máy chạy với tốc độ cao hơn như vậy máy nóng hơn, khi nóng quá sẽ tự động tắt.

bạn lên cần thay đổi cách sử dụng pin nhé không phải tháo ra cất đi là tốt cho pin và máy đâu. bạn cứ để pin trong máy dùng BT 10 ngày bạn dùng hết pin 1 lần và để pin trong máy cắm sạc dùng BT , vì khi sạc đầy mạch sạc tự động gắt không tổn hại tới pin khi đó máy chỉ sử dụng điện nguồn thôi.

lecuong.ueh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
như vậy là hiện tượng của quạt chip làm mát máy rồi. bác mang đi cha dầu vào quạt chíp đi. khi dùng nguồn điện máy chạy với tốc độ cao hơn như vậy máy nóng hơn, khi nóng quá sẽ tự động tắt.

bạn lên cần thay đổi cách sử dụng pin nhé không phải tháo ra cất đi là tốt cho pin và máy đâu. bạn cứ để pin trong máy dùng BT 10 ngày bạn dùng hết pin 1 lần và để pin trong máy cắm sạc dùng BT , vì khi sạc đầy mạch sạc tự động gắt không tổn hại tới pin khi đó máy chỉ sử dụng điện nguồn thôi.

cám ơn anh nhé..em mới phải đi thay cái màn hình xong..chắc bây giờ phải đi check cái quạt tiếp@@

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dòng CS này bị lổi màn hình khá nhiều, sọc ngang phía dưới thanh start, tự tắt là do mainboard lổi nhé, không phải do fan, dòng này làm nhanh gọn thôi.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn cứ mang đi kiểm tra và báo bệnh như vậy, bên sửa chưa sẽ kiểm tra ra bệnh ngay thôi

lecuong.ueh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
dạ vâng ạ..theo em tìm hiểu thì dòng CS của em thường mắc phải 2 lỗi chính là màn hình và quạt..cái lỗi màn hình dính rồi, còn đợi test cái quạt xem thế nào nữa..máy dùng quen rồi nên cũng không muốn đổi máy mới

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.