Vấn đề với Webcam Built-in của HP

Các thớt khác của takeishi

takeishi

NHẬP HỘI
Em muốn hỏi về vấn đề với webcam Built-in của HP.
Webcam của em không start được. khi start bằng keyword "webcam" trên Search của Vista, hệ thống chạy phần mềm HP Media Smart và báo là
"Media Smart webcam cannot connect to thí video device (USB video Device). Please select another capture device within Setting or close any application that may be using video device, and then restart MediaSmart webcam"

Máy em thì mới bật, em lại lần đầu tiên xài HP cũng như webcam build-in.
Bác nào biết chỉ giúp em với
Máy em chạy Vista 32bit ạ

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
bác cài lại cái driver của wc coi sao, lên trang của hp mà kiếm

cungfuvn

GÂY DỰNG
Em muốn hỏi về vấn đề với webcam Built-in của HP.
Webcam của em không start được. khi start bằng keyword "webcam" trên Search của Vista, hệ thống chạy phần mềm HP Media Smart và báo là
"Media Smart webcam cannot connect to thí video device (USB video Device). Please select another capture device within Setting or close any application that may be using video device, and then restart MediaSmart webcam"

Máy em thì mới bật, em lại lần đầu tiên xài HP cũng như webcam build-in.
Bác nào biết chỉ giúp em với
Máy em chạy Vista 32bit ạ

Bác nào xài hp cũng bị bệnh này nhri ? em bị 2 phát lận ( 2 con máy ) :-bd giờ thì ok rồi :-bd bác gỡ bỏ driver nó đi cho nó nhận lại ( có thể lên site hp load về ) :)|

lethanhclub

Developer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu lúc bác mở WC mà nó báo lỗi trên thì nên xem lại nguồn điện, nếu nguồn yếu nó kg mở đc đâu. Ví dụ, nếu lúc mở mà bác có sử dụng nhiều thiết bị gắn qua cổng USB như quạt, USB thì thử tháo mấy cái đó ra, rùi khởi động lại...Nếu kg hết thì có thể do driver...

Saigonlab

GÂY DỰNG
Nếu lúc bác mở WC mà nó báo lỗi trên thì nên xem lại nguồn điện, nếu nguồn yếu nó kg mở đc đâu. Ví dụ, nếu lúc mở mà bác có sử dụng nhiều thiết bị gắn qua cổng USB như quạt, USB thì thử tháo mấy cái đó ra, rùi khởi động lại...Nếu kg hết thì có thể do driver...

chăng liên quan gì tới nguồn điện đâu bác ơi, vấn đề ở chỗ bác chủ thớt chưa lấy source từ wc của hp thì sao mà phát được.:-c

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.