vào internet qua cáp USB bằng palm treo600

GDi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 17:39
Bác hỏi ông Google cho cái Softtick PPP rồi cài vào. Xem phần hướng dẫn của nó để biết cách cài đặt IP. Vào mạng ầm ầm! Đấy là vào web trên palm khi PC đã kết nối với Internet! Từ ngày Viettel có GPRS tôi ít dùng nên ko cài cái này.

Còn muốn dùng Treo làm modem thì dùng cái USB modem (cứ search cụm từ này trên Palmgear.com thể nào cũng có). Cái này cài cắm hơi lằng nhằng hơn 1 chút. Cảnh báo trước: tốc độ rất chậm nhưng vô cùng tốn tiền!

Have fun!

27 Tháng mười hai 2006 lúc 23:06
Ôi cám ơn các bác quá. em muốn lướt web trên palm bằng cách kết nối palm với PC thông qua USB. nhưng phải dùng phần mềm à bác. mục đích là để cập nhật thời tiết thôi mà. với cả update cho các phần mềm. :)
Thế con treo600 của em có các nào đọc tin với font là latin1 ko các bác nhỉ!

28 Tháng mười hai 2006 lúc 17:28
Ai đã làm được chưa. xin giúp em với. em có việc cần quá. cám ơn các bác ạ!
bạn có thể tham khảo ở đây hướng dẫn sử dụng softick ppp

http://www.ppcvn.com/diendan/showthread.php?t=464

copy & paste 1 số đoạn quan trọng :

- Để share internet với PC qua bluetooth , bạn phải có máy Palm có bluetooth (tất nhiên :p ) và PC đã được cài card bluetooth . Chúng ta hiện nay có 2 cách để share internet , tôi sẽ nói cách dễ nhất trước :
Cách 1 : dùng trương trình SoftickPPP ( vietpalm đã có nói bên pocketpcvn.com , tôi chỉ nói sơ lại )
Bạn đầu tiên download và cài soft vào máy ( http://www.softick.com ) . Sau đó vào phần Setting -> Bluetooth / Serial và chọn COM của card bluetooth .
Tiếp theo setup trên Palm , vào Preference -> comunication -> connection và chọn new để tạo connection mới , sau đó khai báo như sau .
Name (tùy ý bạn ) : BTsharePC
Connect to : Local Network
Via : Bluetooth
Nếu máy bạn chưa pair với PC nó sẽ hỏi bạn làm việc đó , hãy làm . Song vào phần Details chọn Speed : 115,200 bps
Flow Ctl : On
Xong , vào phần Preference -> comunication -> Network , chọn
Service : Windows RAS
Username và ******** bỏ trống
Connection : BTsharePC ( tên bạn đã đặt ở trên )
Xong , chọn Connect , vậy là bạn đã vào internet được qua bluetooth rồi .
Bản bẻ của SofickPPP sẽ có trên service ftp .

- chú ý là trong Preferences / Network / phần Service thì chọn là Untitled, phần connection chọn Cradle/Cable. connect với PC qua USB chạy ngon lành.

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2006 lúc 19:24
P ko thể như PPC mà phải dùng soft này nọ thấy oải quá.

PPC dù dùng lu hay cáp thì vẫn vào mà chả hỏi cài soft chi cả. Có chăng là cài thêm vài cái cho = anh = chị mà thôi.

Tuy nhiên, P cũng như PPC khi dùng kết nối mạng thông qua PC thì có cái hay của nó: check mail, xem TV thông qua màn hìn mini của nó cũng dzui lắm :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Khái niệm mô tả các mối quan hệ giữa thông số ISO, Aperture và Shutter Speed rất dễ hiểu.
Mỗi đỉnh của tam giác liên quan đến ánh sáng và cách mà nó (ánh sáng) vào trong và tương tác với camera

Ba yếu tố trên 3 đỉnh của tam giác là
1. ISO - đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday