Vào Internet qua Wifi cho Hp 4350?

17 Tháng năm 2007 lúc 10:54
Nhờ hướng dẫn giúp minh cách vào Internet trên 4350. Mình đã kết nối được với mạng Wifi (có đèn, ping được từ máy khác) rồi nhưng khi mở IE và gõ địa chỉ thì báo " The page you are looking for cannot be found". Mình vào Agile Messenger thì chat được rồi. Mình có phải cài lại IE không? Có các phần mềm nào duyệt Web cho PPC Windows Mobile nữa?
Cảm ơn các bạn

17 Tháng năm 2007 lúc 16:25
Nhờ hướng dẫn giúp minh cách vào Internet trên 4350. Mình đã kết nối được với mạng Wifi (có đèn, ping được từ máy khác) rồi nhưng khi mở IE và gõ địa chỉ thì báo " The page you are looking for cannot be found". Mình vào Agile Messenger thì chat được rồi. Mình có phải cài lại IE không? Có các phần mềm nào duyệt Web cho PPC Windows Mobile nữa?
Cảm ơn các bạn
Bác vào được Agile Messenger nghĩa là máy bác đã kết nối internet được. Em nghĩ vấn đề là do bác chưa config cái DNS server hoặc config chưa đúng. Để biết IP của DNS server bác làm như sau:
Trên máy tính của bác kết nối internet --> click start --> chọn run --> gõ cmd --> gõ ipconfig /all. Đọc IP của DNS server. Nhập cái IP đó vào PPC của bác. Chúc bác thành công!

17 Tháng năm 2007 lúc 16:31
Mình đã nhập DNS IP vào connection như bạn nói song IE thì vẫn không vào được. Mình đã cài Opera lên thì vào được rồi. Bạn biết nào biết thì chỉ mình nhé. Dù sao vào bằng IE vẫn thích, dù mình được nghe là IE cho PPC rất chuối :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday