HỎI / ĐÁP Vậy là em đã sai! Cứu rỗi em với BB7290!

dovhung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sau khi em nhận được con BB7290 không pin, không sạc, không cáp, không nắp đít, em hăm hở ghi danh diễn đàn, hăm hở đi bổ sung các thứ còn thiếu. Chỉ một ngày, nó đã đầy đủ.
Em hăm hở vào diễn đàn và được sự chỉ bảo tận tình của 2 bác.
E hèm, đầu tiên là sạc đã, em sạc đầy em nhét con SIM vào....cái gì thế này....No Services sau hàng thập kỷ Tìm kiếm mạng....
Em tiến hành làm như một bác tốt bụng chỉ dạy, down BDM về, down ROM về và hì hục Up ROM....
Mọi thứ thuận lợi, cho tới khi phần mềm bảo xong rồi...em lắp sim vào và hồi hộp chờ đợi....
Vẫn No Services....
:(:)(:)((
trời ơi, lần đầu được "CHƠI" BB mà sao nó BB (bí bách) thế....các pác tiếp tục chỉ bảo em kinh nghiệm sao cho nó sống được cái sóng với ạ....em chờ đợi từng s sự giúp đỡ quý báu của các bác....

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn tìm chức năng Turn Wireless On/Off rồi kích hoạt nó lên xem.
Thêm nữa vào Option\Mobile Network rồi đặt chế độ Auto cho nó, nhưng trước tiên thử search mạng thủ công xem sao.

dovhung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn tìm chức năng Turn Wireless On/Off rồi kích hoạt nó lên xem.
Thêm nữa vào Option\Mobile Network rồi đặt chế độ Auto cho nó, nhưng trước tiên thử search mạng thủ công xem sao.

Cảm ơn bác, em đã tìm thử, đã tìm thủ công rồi ạ.
Đầu tiên, khi chưa Uprom thì vẫn tìm thấy VINA và MOBI nhưng không thể nhận được. Khi Uprom xong thì nó chả thấy cái mạng nào nữa....nản kinh

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đã Turn On Wireless lên chưa? cái biểu tượng nó nằm ở Home today ấy.
Nếu không up lại ROM đi thôi, nhớ đúng phiên bản 337 của 729 nhé đừng nhầm đó.

namvu510

GÂY DỰNG
bệnh này cực khó sửa, mình đã từng bị, tốt nhất mang qua số 3 Núi Trúc đi bạn, chắc là sửa rẻ thôi

dovhung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cũng được giới thiệu qua đó, chắc phải chiều mai em mới qua được....khốn khổ thế chứ

dovhung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
He he, cảm ơn sự giúp đỡ của các pác, em nó đã ngon sau khi mang qua Núi Trúc xử lý...Một lần nữa cảm ơn các pác.he he...lần đầu tiên em dùng sì mát pôn

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...