VDC chặn trang web VOA, làm sao vô được??

Các thớt khác của NBP

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2006 lúc 11:11
Em đang dùng MegaVNN của VDC, không biết làm thế nào vô được trang www.voaspecialenglish.com vì trình duyệt (cả IE và FF) báo là trang web đã bị lọc:
"Client Error: URL requested was filtered."
Thử dùng HideIP cũng không có tác dụng tuy nhiên dùng VNN1260 và EVNTelecom thì lại vô được.
Các bác có cách nào vô được thì chỉ em với. Trang web này chủ yếu để dạy tiếng Anh thôi mà, sao lại bị chặn nhỉ.
Cám ơn các bác.

cityboy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2006 lúc 13:18
Tớ đang dùng VNN (IE7), thấy ra vào bình thường. Copy/Paste một đọan từ trang đang xem:

Aspirin: How Research Keeps Giving New Life to an Ancient Medicine
Aspirin has been shown to reduce the risk of heart attacks, strokes and some cancers. But stomach bleeding is still a risk from the drug itself. Transcript of radio broadcast:
11 December 2006
Download Audio - MP3
Listen in RealAudio
VOICE ONE:
This is SCIENCE IN THE NEWS, in VOA Special English. I'm Steve Ember.
VOICE TWO:
And I'm Barbara Klein. This week -- the story of aspirin.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2006 lúc 09:05
Bác có thể lên : www.proxy4free.com rồi chọn 1 cái mà xài. Kinh nghiệm của em là nên chọn cái nào của bọn chuột túi, tốc độ rất nhanh, gần tương đương mình, mà lại dùng được lâu ko lo chết ( của bọn TQ vừa chậm chít vừa nhanh ) :D

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2006 lúc 17:50
Em thử hết mấy cách rồi mà vẫn không được. Tưởng là máy mình cài firewall hay cái gì nó chặn trang VOA nhưng thử các máy khác trong cơ quan (dùng cùng đường truyền) cũng không được. Có điều lạ là thỉnh thỏang lại vô được (10 lần thử thì vô được khỏang 1 lần sau khi xóa hết temp. internet files, cookies...) nhưng click vô link để download file MP3 về để nghe thì không được...
Các bác giúp em với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sàn giao dịch công nghệ Blockchain lớn nhất Việt Nam

Đăng kí account và xác minh danh tính để nhận #token #BCNX của sàn giao dịch blockchain #Bcnex

Vòng Angel Funding Round dành cho nhà đầu tư lâu dài nhận cổ phần của công ty Oritech.,JSC đang diễn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday