Về chế độ sleep và card sound trong Vista

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 18:52
Em cài Vista rùi, nhưng ko hiểu cái chế độ sleep của nó có tác dụng gì và nó khác cái chế độ stand by ở chỗ nào.
Với cái drive card sound em ko bít sao nữa, em đã lên tải về drive mới cho Vista từ web của nhà sx main rùi, thế mà khi nghe nhạc nhiều bài nó cứ bị è è, có bài thì tự dưng tiếng nó nhỏ đi, ko hiểu do cái gì, có một số bài nghe = wmp11 trong XP ngon lành, chuyển lên Vista thì bị lỗi, ko nghe được. Của em dùng Realtek.

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 17:56
Chế độ Sleep: Giống như Hibernate, chế độ Sleep lưu giữ tất cả các tài liệu mở, các cửa sổ và các chương trình và nó hoàn toàn tắt máy tính. Tuy nhiên giống với Standby, bạn bước vào chế độ Script trong 1 vài giây và bắt đầu lại chế độ Script trong 1 vài giây.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 18:09
Chế độ Sleep: Giống như Hibernate, chế độ Sleep lưu giữ tất cả các tài liệu mở, các cửa sổ và các chương trình và nó hoàn toàn tắt máy tính. Tuy nhiên giống với Standby, bạn bước vào chế độ Script trong 1 vài giây và bắt đầu lại chế độ Script trong 1 vài giây.
hehe, em nhấn vào chế độ sleep ở con DESK, nó tắt ngấm màn hình, quạt CPU với CHIPSET chạy như đúng rồi luôn, nói chung em nó giống stand by ở máy em nên em mới hỏi.
Bạn thử kiểm tra bằng đĩa xem, chứ còn khi đã nhận sound rùi thì không có chuyện đó đâu
--> đĩa gì cơ bạn ngphan191278 ( chết, anh chứ...), chỉ hộ cái. Chắc chắn là đúng thôi, vì lặn lội lên tận website chính hãng main down mà. Nó chỉ bị 1 số bài thôi, thế mới lạ. Trong Device Manager ko thấy báo lỗi gì.
Tớ tả hiện tượng như sau: 1 số bài hát thì rè rè như bị hỏng loa, 1 số bài khác thì tiếng tự nhiên nhỏ hẳn dù chỉnh âm của WMP + OS to nhất, 1 số bài nghe = WMP11 trong XP ko sao, sang VIsta báo lỗi tùm lum.
Quan trọng là tớ dùng KLiteCodePack thì OK, nhưng thằng này ko lập list được (hay tớ ko bít, ai bít chỉ cái). Bạn nào bít soft nào "ngon" như WMP chạy được trên VIsta ko, chỉ cho tớ với.

3 Tháng một 2008 lúc 19:36
Các bác cho em hỏi, em cài vista bản lậu trên máy để bàn để về chế độ sleep quạt và máy vẫn chạy sau đó màn hình lại sáng mặc dù ko động vào máy, máy xách tay dùng bản quyền chế độ sleep vẫn hoạt động binh thường, có bác nào bị như em chưa, có cách nào khắc phục ko, em ko dùng vista vì vấn đề này, máy đề bàn dùng 2 hệ điệu hành xp và vista nhưng em toàn dùng xp, do dùng máy cả ngày mà ko dùng đc sleep thì tốn điện lắm

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 21:42
Hibernate là tắt hoàn toàn máy tính sau khi lưu phiên đang làm việc vào bộ nhớ.
Sleep và standby như nhau: Đưa máy vào trạng thái tiêu thụ nguồn thấp nhờ đó mà có thể trở lại trạng thái làm việc ngay.

1 Tháng hai 2008 lúc 12:33
Em cài Vista rùi, nhưng ko hiểu cái chế độ sleep của nó có tác dụng gì và nó khác cái chế độ stand by ở chỗ nào.
Với cái drive card sound em ko bít sao nữa, em đã lên tải về drive mới cho Vista từ web của nhà sx main rùi, thế mà khi nghe nhạc nhiều bài nó cứ bị è è, có bài thì tự dưng tiếng nó nhỏ đi, ko hiểu do cái gì, có một số bài nghe = wmp11 trong XP ngon lành, chuyển lên Vista thì bị lỗi, ko nghe được. Của em dùng Realtek.
theo mình thì disable enhancements trong vista rùi bạn nghe lại xem sao. nếu ko đc bạn thử down K-lite Codec Pack về xài thử coi giải quyết đc j ko!

1 Tháng hai 2008 lúc 14:49
Chỉ tại vì ShutDown lâu kinh khủng nên mình dùng chế độ Hibernate, thay vì dùng ShutDown.
Chẳng hiểu có hại gì cho máy không nữa ? Hiện giờ chua thấy sao cả :)
Các bác có ý kiến gì không ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday