Về đấu giá và mua hàng tại Ebay

Các thớt khác của vuitinh_hp

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 14:57
Bác nào có kinh nghiệm về bid hoặc buy hàng tại Ebay xin chia sẻ với anh em với. EM đang cần gấp chút kinh nghiệm để tự thử sức mình tí.
Nhân tiện bác nào biết hàng ship về VN thì thuế má ra sao không chỉ bảo em nối với :D

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 20:55
Ah, bữa nay thấy bài này mới nhớ bữa bác PM mình. Chắc mọi chuyện giờ ổn rồi bác nhỉ?

Ebay thì nói về kinh nghiệm cũng khó, hix . Iem chỉ xin nêu ra 1 số điều iem đã rút ra khi mua đồ trên đó thôi:

1) Coi thật kỹ phần description, nhiều bác than phiền Ebay bán hàng lừa đảo nhưng thật sự nó hầu như có ghi rõ trong đó hết (có khi ghi chữ nhỏ xíu :p). Phải chịu khó đọc kỹ

2) Coi uy tín của Seller, thường những tay đã có hàng ngàn giao dịch và positive feedback cao thì hiếm có chuyện đi lừa bác

3) Coi cách thức thanh toán: coi seller nào chấp nhận thanh toán bằng Paypal mà chơi. Trúng seller chỉ nhận Cheque hay bank transfer thì bác ở VN bid là coi như tự bác hại bác rồi: có win cũng không biết thanh toán mần răng -> bị negative feedback ngay.

4) Coi người ta có nhập ship hàng về VN hay không. Thường nó ghi Worldwide thì mới có thể có VN. Có rùi thì phải check coi tiền ship là bi nhiêu, nếu nó không ghi thì phải chọn link Ask the seller để mà hỏi cho rõ.

Đại khái là vậy, ngoài ra thì còn về các mưu mẹo đấu sao cho có giá thấp nhất, blah blah thì iem còn yếu lắm. Iem mê là đấu thui à. :D

Về tiền thuế má thì tùy theo món hàng bác mua nữa. Mà còn tùy nhiều thứ. VD như trước giờ iem mua Ebay ống kính cũ cho máy hình rất nhiều và ship bình thường qua bưu điện (chừng 1 tháng đến) thì không có miếng thuế nào. Vừa rồi tự nhiên mua 1 cái ship bằng UPS, tiền ship thì mắc mà còn bị quất 60K tiền thuế (khoảng 10% giá trị). Nói chung thuế má là tùy hen bác :)

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 22:11
Bác sơntrần nói đúng quá
Chọn mấy em Power Seller mà chơi và xem cái Feedback của nó là Possitive và xem các Buyer fản ánh về món hàng và ship như thế nào.
nếu ship worldwide thì cũng nên Ask the seller hỏi xem nó có chuyển về VN ko, chứ nhiều em bán có ghi là Worldwide but khi khỏi thì nó I'm sorry.
Về mua hàng thì nên chọn những hàng mà Vn ko có, hay giá cao và hàng đc free thuế, chứ mua mấy món hàng mà VN có thì đôi khi giá nó lại cao nữa là.
p/S : hình như bác đã Y.M để hỏi e thì fải
good luck

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 22:04
He he toàn các bác nhiệt tình quá, được sự tư vấn của các bác mà em vỡ ra nhiều điều quá, nhân tiện hỏi các bác có biết shop nào uy tín ở nước ngoài cho ship hàng về VN không ạ? Em đang cần tìm 1 số hàng điện tử :)

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 09:16
Bác không cần add tiền vào. Nó sẽ tự động lấy tiền từ thẻ mỗi khi bạn thanh toán -> Hãy add tiền vào tài khoản thẻ ấy :D

Còn sau này khi VN có thể nhận tiền từ PP rùi thì sẽ khác

ngoduc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 09:45
3) Coi cách thức thanh toán: coi seller nào chấp nhận thanh toán bằng Paypal mà chơi. Trúng seller chỉ nhận Cheque hay bank transfer thì bác ở VN bid là coi như tự bác hại bác rồi: có win cũng không biết thanh toán mần răng -> bị negative feedback ngay.

Mình có mua mấy món, thanh toán qua Paypal đều ổn cả (Chỉ có điều chờ nhận được hàng hơi lâu, Khảng 15->20 ngày!)
Còn một món không coi kỹ trả giá mua ngay, đến mục thanh toán mới thấy chỉ nhận Bank transfer như bác này nói! Đành chịu chết! Thế là đang bị complain! Đúng là tự mình hại mình, mấy cái positive feedback có từ trước như best buyer, very fast payment,coi như mất hết!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
09-09-09 HANDHELD CAFÉ 32

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday