Về silicon case

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nguyenminh said:
Em cũng không biết giá của loại đó, em chỉ đặt mua 01 cái từ Sing về để dùng cho bản thân. Giá mua bên đó là 20 USD.
Tưởng đâu bác kinh doanh hàng đấy nên em hỏi :D tuần sau mới mua RX3715 nhưng giờ hỏi trước đó mà :)

genesis

GẮN KẾT
yum-yum said:
Chưa chắc, do các bán bác hàng thích bán đắt rẻ, lãi ít, lãi nhiều mà :D.
Bác nào bán đắt thì cứ bảo là nó dầy cho dễ giải thích, ai chẳng vậy :)
Tốt nhất là bạn thử dùng, thấy lắp vào ok, dùng vừa tay, phù hợp, đẹp thì mua, giá cả khác đôi chút thì cũng đâu có ảnh hưởng lắm nếu bạn hài lòng?

Ad ơi, 20 usd và 150 k khác nhau nhiều đấy chứ ... gấp đôi mà

htl47

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng là trên thị trường có nhiều loại bao Sillicon thật. Chỗ tui bán loại nói chung là dùng tốt, chả thấy ai có ý kiến phản hồi. Tuy nhiên thì nó khác một số loại mà các cửa hàng khác bán.
Ví dụ như bao sillicon cho O2 Mini của tui thì có cả 1 khe to đùng ở phía trên và phải nhét máy vào theo đường đó, nhét đường khác không vào :D,
chỗ bác CVD 14 Lý Nam Đế (mobizone) thì lại bán loại có cái cài để đeo được vào thắt lưng (cái móc kẹp này có thể tháo ra được mà cái bao da của tui ko có) và loại này thì lại phải nhét máy theo đường màn hình :D tức là khoảng trống không che màn hình.
Chỗ 35 Quán thánh thì lại bán loại có đủ màu mè từ xanh, đỏ, đen, trắng, Còn tui chỉ có đen và trắng :D

Chất lượng thì khó so sánh, chủ yếu là so sánh như bác Nguyên Minh. nhưng có người thì lại thích cái loại mỏng và dính vì họ cho rằng như vậy thì sẽ cầm chắc tay và không bị rơi :D

baothangvn

GẮN KẾT
Ai mà dùng mấy cái silicon đó trông gớm giếc quá, thằng bạn em hắn đưa cho rồi cho em 100 ngàn nói em dùng em còn đập nữa đấy các Bác, mình lớn rồi , dùng mấy tháng là đổi máy lại ngay mà, thế nhé, dùng làm chi

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Túm lại là không nên dùng các bác ơi, sành điệu cầm PDA rồi lại còn đi bao cs (à quên, bao silicon. thứ lỗi, thứ lỗi...)

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Nói chung là tuỳ theo sở thích thôi.Mình vẫn đang dùng 1 cái vỏ màu nâu.Hơi rít 1 chút nhưng vẫn dễ chịu hơn là trơn tuột, nhất là mùa đông da tay khô nó càng trơn tợn. (bị rơi mấy phát rồi) :D

conf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tui ủng hộ bao silicon. Nếu không xài, các bác thử đi xe mà lấy máy ra xem, rất dễ tuột tay, rớt xuống đường là xong :(

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đã đi xe máy rồi còn bày thế lấy máy ra để ném xuống đường à ? Có bao hay không đều không giá trị gì với trường hợp đó cả. Tốt nhất là cứ tự nhiên thế nào xơi thế ấy thôi. Cứ bao cao su là không nên xài, trừ thứ 1 lần rồi bỏ ! :))

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Quan điểm cá nhân của em: bao cao su (silicon) chỉ nên để nghịch thôi, còn nếu dùng thì cũng bất tiện lắm. Nếu về tính thẩm mỹ thì cũng phụ thuộc quan điểm của từng cá nhân, khó nói lắm.

Em toàn để máy trần trùi trụi. Khi cần thì cho vào bao da. Ngay cả PC em còn mua vách kính và lắp thêm đèn halogen siêu mỏng cho nó (tiện khoe luôn)

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...