vệ sinh bàn phím

Các thớt khác của bktrnhan

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười một 2007 lúc 18:58
Theo mình bạn nên làm như sau:
- Bạn lấy vải mềm tẩm nước ấm, lau nhẹ nhàng (không được để nước thấm vào các khe của bàn phím).
- Sau đó chỗ nào vẫn còn dơ, bẩn thì bạn có thể dùng cồn (nồng độ thấp thôi nhé, pha với nước cho loãng ra) để tẩy.

18 Tháng mười một 2007 lúc 21:27
Mình cũng có kinh nghiệm là dùng cồn để lau các vết bẩn trên bàn phím trắng. Khăn lau mình thường dùng là loại khăn lau đi kèm kính đeo mắt hoặc khăn đi kèm với tấm dán màn hình LGG. Hiện giờ mình đang xài cả 2 loại khăn và cảm nhận chung là dùng cồn rất hiệu quả (mình không pha loãng mà đổ trực tiếp vào khăn rồi lau)

18 Tháng mười một 2007 lúc 21:37
Mình xài máy hơn 1 năm rồi, và cứ khoảng 4 hoặc 5 ngày lại vệ sinh màn hình + bàn phím 1 lần. Hiện tại chưa thấy dấu hiệu mờ hay tróc chữ trên phím, khi nhìn kỹ bàn phím thì phát hiện ra mỗi chữ in trên bàn phím đều có một lớp gì đó trong suốt phủ bên trên bảo vệ. Chắc là lau bằng cồn không làm mờ chữ được

22 Tháng mười một 2007 lúc 10:46
he he đấy là tội thích sành điệu cơ, mình đi mua máy cứ phải xác định con nào đen từ trong ra ngoài mới mua. Còn không chơi cái loại nửa đen nửa trắng hay trằng bóc. Nhìn thì đẹp đấy nhưng dùng lại phải cẩn thận và giữ gìn => không đáp ứng được. Bạn thử dùng cana để lau xem, cài này dùng cho đồ nhựa rất tốt đấy. Đánh xong sạch bong

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday