vệ sinh màn hình laptop

Các thớt khác của hhiepbi

hhiepbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 10:54
em đã xem các bác bàn về cách vệ sinh màn hình LCD của laptop. Nhưng em muốn hỏi cụ thể về màn hình máy T41( không gương), nếu dùng dung dịch vệ sinh màn hình bán trên thị trường ( xuất xứ china, thailand - có quảng cáo bên ngoài bao bì là có thể dùng được cho laptop) để vệ sinh LCD T41 có được không? ảnh hưởng nào?

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 17:17
cố gắn lấy máy cái rẻ lau Kính xịn bằng da thuộc thấm hơi ẩm lau là tốt nhất chỉ trừ có bẩn quá mà theo cách đó không dc thì hãy dùng đến nước lau kính vì mọi loại hóa chất để không tốt cả( tuyết đối không dùng cồn ,RP7) để lau nhé em nhớ lần trước trên này có bác bảo dung RP7 lau ặc ặc kinh quá

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 18:02
Chỉ cần dùng vải mềm thấm nước và 1 tí cồn, vắt thật khô sau đó lau đều từ trên xuống dưới (không quay vòng vòng) là ổn rồi, chú ý không dùng bông gòn lau nhé!

christhnvn

http://phuthai.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 18:50
bạn mua 1 bộ dung dịch lau cho màn LCD (1 bộ bao gồm 1 lọ dung dịch + khăn lau đi kèm) sau đó các bước thao tác rất đơn giản

1. Xịt dung dịch vào khăn
2. lau khăn vừa xịt dung dịch vào các vết bẩn trên màn LCD

nếu màn LCD của bạn đơn thuần là bụi thì chỉ cần dùng khăn từ lau là sạch ngay

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 23:50
Theo 1 số diễn đàn về tin học ở nước ngoài, mình thấy tụi nó hướng dẫn pha nước và cồn theo tỉ lệ 1:1, sau đó dùng khăn mỏng thấm và lau. Mình đã thử và thấy màn hình rất sạch.

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 10:54
không biết bác có hay đi giầy thể thao không nhỉ khi bác đánh bằng cồn xong thì rất sạch và trắng nhưng sau nhiều lần nó sx chuyển sang mầu vàng vàng và nứt nẻ. nói chung là bị tác động ở một mức độ nào đó và ở màn hình ai dán khẳng định là nó không bị sao

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 12:20
Tóm lại là các bác không nên lạm dụng hóa chất nhiều, tất cả các loại hóa chất đều có ảnh hưởng chứ không phải là không, chỉ có điều ít hay nhiều thôi. Tôi hay dùng bằng miếng lau kính,xịt thêm một ít nước, nói chung chỉ khi nào bẩn quá mấy lau thôi vì khi bật lên đâu có nhìn thấy bẩn :D chỉ khi tắt máy đi mới thấy thôi :D

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 15:56
Cứ nước Lavie là ăn chắc nhất. Lau cồn thi mới đầu sạch đấy. Khi tắt máy nhìn thấy vệt loang. Tóm lại các bác cứ dán miếng bảo vệ xong lau gì tùy ý. Em nhiều khi vội lấy miếng lau mắt kính 3 xoa 2 đập là thấy OK.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday