về uy tín của bác noname_8x ? nhờ mod phân xử giùm em

Các thớt khác của brave_soul
Status
Không mở trả lời sau này.

brave_soul

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 22:19
đầu tiên là em có thắng đấu giá 1 cái USB wifi Tp-Link, mã TL-WN620G ở topic đấu giá này http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=65604
kết thúc chiều ngày 23/8, sau đó noname_8x có gọi cho em để thông tin về cách giao dịch. sáng ngày 25/8 em nhận được hàng

_ sự việc bắt đầu từ lúc này, hàng mở ra thì em thấy nó ko phải mới 100%, nếu ko muốn nói là khá cũ. chiều hôm đó, em có PM cho noname_8x để hỏi rõ. noname_8x cũng xác nhận nó ko phải là hàng mới 100% và đồng ý gởi lại cho em cái khác
_ ngày 25 là thứ 7 nên em ko thể chuyển hàng ra HN được. trưa ngày 27 em chuyển ra hn & chờ nhận lại cái khác
_ chờ mãi ko thấy gì hết, ngày 31/8 em có PM hỏi lại noname_8x thì him nói là ngày 3/9 mới chuyển vào được
_ ngày 5/9 em lại nhận dc 1 pm từ noname_8x, nói là chiều hôm đó sẽ chuyển vô cho em
_ sáng ngày 7/8, em tính lên viết bài thông báo cho mod thì lại tiếp tục nhận 1PM từ noname_8x, him nói là vừa chuyển hàng vô. hôm đó là thứ 6 nên em lại tiếp tục chờ tới ngày thứ 2 xem sao
và bây giờ là tối ngày thứ hai, 10/9 em vẫn chưa nhận lại được cái usb từ noname_8x

vấn đề bây giờ ở chỗ
1. tiền em đã gởi ($28 # 450k) mà vẫn chưa nhận lại hàng
2. từ 27/8 tới hôm nay 10/9 là đúng nửa tháng trời mà noname_8x vẫn lần lựa hẹn mãi mà hàng thì ko thấy. em thật sự rất bực & hoàn toàn mất kiên nhẫn.

mời anh noname_8x vào làm rõ sự việc, trả lại tiền cho em hoặc cho em 1 ngày chính xác trong tuần này mà cái usb tới tay em. mặc dù biết là số tiền 450k cũng ko phải to tát gì nhưng em là sv nên tiền bạc cũng ko phải là dư dã, mong anh tích cực giải quyết
anh em cũng hay nói 1 câu "thà hẹn 1 lần 10 năm còn hơn 1 năm hẹn 365 lần" :mad:

làm phiền BQT phân xử giúp em vụ này, em xin cảm ơn lắm lắm :(

thaonguyenvn

HHVN-DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 12:16
em xin có ý kiến không biết có bị xóa không:ngay đầu topic đấu giá bác ấy có câu này:Hàng mới 100% BH 1 năm tại Noname-8x
mà giao hàng không phải là mới 100% thì cũng phải nên xem lại nhỉ?

brave_soul

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 12:37
em xin có ý kiến không biết có bị xóa không:ngay đầu topic đấu giá bác ấy có câu này:Hàng mới 100% BH 1 năm tại Noname-8x
mà giao hàng không phải là mới 100% thì cũng phải nên xem lại nhỉ?
cũng chính vì vậy mà em mới trả lại đó, him đồng ý, nhận lại nhưng hàng gởi lại thì chưa thấy
thêm 1 buổi sáng chờ đợi nữa mà ko thấy hàng tới tay

11 Tháng chín 2007 lúc 15:06
Em noname-8x xin có mặt để giải quyết.

tất cả đúng như anh brave_soul nói.

Trước mắt em xin nhận khuyết điểm
Thứ nhất:tình trạng sản phẩm,Sản phẩm đúng là hàng mới chứ ko phải hàng dùng rồi em mới gửi cho anh brave_soul.Vì là hàng trưng bầy(Lỗi Em ko nói ra khi đấu giá) nên do bụi bám gây ra sự nhần lẫn là hàng dùng rồi.khi anh brave_soul nói đổi em đồng ý đổi.
Thứ 2 thời gian gửi nhận: ngày 30-8 em nhận đc hàng của anh brave_soul gửi ra.Do người nhà ở HN thông báo .lúc đó em đang ở QN đi chơi.Nên chưa thể gửi hàng cho anh và có PM lại cho anh brave_soul.Đến 5 -9 em về HN và nhận đc PM của anh là nói chưa nhận đc hàng.Em tính chiều đi chuyển nhưng do nhiều việc khác lấn át làm em quên ko kip gửi hàng cho anh.Ngày 7 - 9 Em PM cho anh để xin lỗi và đi gửi hàng cho anh.Vì em ko đi gửi hàng mà nhờ anh của hàng bên cạnh đi nhận hàng ở Bưu điện rồi tiện gửi luôn cho anh.Em ở nhà cứ chắc chắn là anh ý gửi hàng nên PM cho anh thông báo đã gửi hàng.Hôm qua em login vào HH nhận đc PM của anh brave_soul là chưa nhận đc hàng em mới vội vàng phone cho anh kia để hỏi anh ý mới nói là mình quên ko gửi...Em biết thế là ko ổn rồi và thể nào cũng bị bác brave_soul mắng té tát...

Hôm nay em vào và nhìn thấy topic này: Em xin nhận lỗi và gửi hàng cho bác brave_soul trong chiều nay.vì chiều nay mới gặp đc anh kia để lấy lại USB.Mong bác thật sự thông cảm về việc này.

P/S: Em cũng xin nói thêm là hàng em nhập bên china về.Về đến VN em mới đóng hộp.trong quá trình vận chuyển sẽ ít nhiều gây xước hộp và sản phẩm thì mong mọi người và bác brave_soul thông cảm.Em đảm bảo là hàng mới ko phải hàng đã qua sử dụng.Tất cả mặt hàng bán ra đều đc BH 1 năm tại chỗ em.

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 15:41
Em nó đã nhận lỗi hoàn toàn rồi, có nói rõ là hàng mới 100% nhưng do vận chuyển, trưng bày nên có thể hình thức không được đẹp, nhưng vẫn bảo hành 12 tháng theo đúng thỏa thuận ban đầu.

Mà công nhận mấy giao dịch, hứa hẹn vào đúng dịp 2-9 y như rằng kiểu gì cũng có chuyện.

11-9, ngày anh Bin chiến nhau với anh Bus, thoải mái tư tưởng bia bọt thôi chứ anh em nhỉ. :)

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 16:39
Em noname-8x xin có mặt để giải quyết.

tất cả đúng như anh brave_soul nói.

Trước mắt em xin nhận khuyết điểm
Thứ nhất:tình trạng sản phẩm,Sản phẩm đúng là hàng mới chứ ko phải hàng dùng rồi em mới gửi cho anh brave_soul.Vì là hàng trưng bầy(Lỗi Em ko nói ra khi đấu giá) nên do bụi bám gây ra sự nhần lẫn là hàng dùng rồi.khi anh brave_soul nói đổi em đồng ý đổi.
Thứ 2 thời gian gửi nhận: ngày 30-8 em nhận đc hàng của anh brave_soul gửi ra.Do người nhà ở HN thông báo .lúc đó em đang ở QN đi chơi.Nên chưa thể gửi hàng cho anh và có PM lại cho anh brave_soul.Đến 5 -9 em về HN và nhận đc PM của anh là nói chưa nhận đc hàng.Em tính chiều đi chuyển nhưng do nhiều việc khác lấn át làm em quên ko kip gửi hàng cho anh.Ngày 7 - 9 Em PM cho anh để xin lỗi và đi gửi hàng cho anh.Vì em ko đi gửi hàng mà nhờ anh của hàng bên cạnh đi nhận hàng ở Bưu điện rồi tiện gửi luôn cho anh.Em ở nhà cứ chắc chắn là anh ý gửi hàng nên PM cho anh thông báo đã gửi hàng.Hôm qua em login vào HH nhận đc PM của anh brave_soul là chưa nhận đc hàng em mới vội vàng phone cho anh kia để hỏi anh ý mới nói là mình quên ko gửi...Em biết thế là ko ổn rồi và thể nào cũng bị bác brave_soul mắng té tát...

Hôm nay em vào và nhìn thấy topic này: Em xin nhận lỗi và gửi hàng cho bác brave_soul trong chiều nay.vì chiều nay mới gặp đc anh kia để lấy lại USB.Mong bác thật sự thông cảm về việc này.

P/S: Em cũng xin nói thêm là hàng em nhập bên china về.Về đến VN em mới đóng hộp.trong quá trình vận chuyển sẽ ít nhiều gây xước hộp và sản phẩm thì mong mọi người và bác brave_soul thông cảm.Em đảm bảo là hàng mới ko phải hàng đã qua sử dụng.Tất cả mặt hàng bán ra đều đc BH 1 năm tại chỗ em.
Bác vô danh 8x kia nói nghe thì có vẻ hợp lý, nhưng xem kỹ lại thì thấy vô lý ở một số chỗ ví dụ : bác thấy anh "hàng xóm" chưa gửi được hàng thì bác phải call lại cho người nhận hàng để người ta khỏi mong hoặc chí ít cũng phải nhắn tin lại cho người ta, đằng này không có tí hồi âm nào ?? Bác kinh doanh làm ăn chắc bác biết là kiểu chuyển tiền nhận hàng kiểu không biết nhau này bao giờ cũng gây cho người mua cảm giác bất an khi chưa nhận được hàng chứ đúng không ?

Trên đây chỉ là một số ngu ý của em, có gì không phải các bác bỏ quá cho em :)

11 Tháng chín 2007 lúc 17:38
Bác vô danh 8x kia nói nghe thì có vẻ hợp lý, nhưng xem kỹ lại thì thấy vô lý ở một số chỗ ví dụ : bác thấy anh "hàng xóm" chưa gửi được hàng thì bác phải call lại cho người nhận hàng để người ta khỏi mong hoặc chí ít cũng phải nhắn tin lại cho người ta, đằng này không có tí hồi âm nào ?? Bác kinh doanh làm ăn chắc bác biết là kiểu chuyển tiền nhận hàng kiểu không biết nhau này bao giờ cũng gây cho người mua cảm giác bất an khi chưa nhận được hàng chứ đúng không ?

Trên đây chỉ là một số ngu ý của em, có gì không phải các bác bỏ quá cho em :)
hic em cũng cứ chắc chắn là anh ý đã gửi cho em.Nên em PM cho anh brave_soul đã gửi hàng.hôm em vào HH thấy anh brave_soul bảo chưa nhận đc hàng em mới hỏi lại anh ý.Lúc đó anh ý mới nhớ là mình chưa gửi đi cho em.Và em cũng nhìn thấy topic này.Em lên đây nói hoàn toàn là để xin lỗi anh brave_soul và nói rõ cho mọi người hiểu ko lại trách nhầm em.Em bán hàng trên HH cũng khá lâu rồi.đa số là mọi người trong SG giao dịch và chuyển tiền trước rồi mới nhận hàng.Nên ko muốn để xảy ra chuyển như thế này.Rất mong mọi người hiểu cho.Là người kinh doanh em rất hiểu rõ chữ tín là như thế nào mà

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday