Về vẫn đề pin của Mpx100

12 Tháng tư 2007 lúc 08:10
Mình mới mua được con Mpx100 secondhand nhưng máy có vấn đề về pin. Khi cắm nạp vẫn báo nạp bình thường nhưng dung lượng Pin chỉ tăng lên được khoảng 20% rồi dừng lại cắm cả đêm vẫn thế.
- Mình không xác định được lỗi ở bộ phận nào (bộ xạc, mạch nạp của máy, pin hay phần mềm...) nhờ các bạn chỉ giúp.
- Cách hardreset cho Mpx100.
Cảm ơn các bạn nhiều!

15 Tháng tư 2007 lúc 00:17
Cái này nguyên nhân thứ nhất là do bị hở chân tiếp xúc , thứ 2 là do cục pin chị chai , nếu cục sạc của bạn bị hư thì bạn không thể sạc được 20% pin đâu , kiểm tra lại 2 trường hợp đó nhé

nghiadao

TRÙM M.O.D.E.R.A.T.O.R
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 08:08
HR chắc là giống mpx 200,220 thôi
tắt máy bấm đồng thời nút to ở giữa navigation key và power !
chắc cục pin của pác tèo rồi!

Lam Sơn

Super Moderators
15 Tháng tư 2007 lúc 10:09
Khi cắm nạp vẫn báo nạp bình thường nhưng dung lượng Pin chỉ tăng lên được khoảng 20% rồi dừng lại cắm cả đêm vẫn thế.
Tới 99% là bị chai Pin.

Có rất nhiều loại Pin cho sạc nhồi, đó cũng là một ưu điểm nhưng tốt nhất là dùng hết điện rồi hãy sạc lại. Giống như bao tử con người khi ăn no cũng phải chờ tiêu hóa hết ăn lại mới ngon, chứ chút chút lại ăn trong khi bụng chưa đói đau bao tử là chắc. Việc sạc điện một cách vô tội vạ có thể dẫn tới hỏng hóc, pin dễ bị giảm độ bền, thậm chí hỏng luôn.
Nhiều người thường nói về độ bền của những thiết bị kỹ thuật số mà không chú ý nhiều đến pin. Pin cũng là một linh kiện quan trọng của những thiết bị kỹ thuật số .
Thông thường, tuổi thọ của các loại pin nói chung khi được bảo quản tốt là khoảng 500 lần sạc, nhưng khi đó pin chỉ còn 30-40% dung lượng so với ban đầu. Lưu ý :
- Chỉ nên sạc lại khi Pin gần hết hoặc đã hết.
- Khi đèn báo hiệu đã đầy điện nên ngưng không sạc nữa, không nên để sạc qua đêm (đây là thói quen của rất nhiều người).

Có tới hàng chục trang liên quan đến Pin cho các thiết bị kỹ thuật số. Các bạn nào quan tâm hãy lưu lại để khi "đụng chuyện" mở ra để tìm nguyên nhân.

http://vnexpress.net/Search/?p=1&r=1&a=1&s=Pin

23 Tháng tư 2007 lúc 00:07
Ko biết pin Mpx100 có giống Mpx220 và Mpx200 ko?
nếu giống thì qua mình bán cho mà dùng nhé

bệnh bạn tả là hỏng pin rùi

1 Tháng năm 2007 lúc 10:08
ủa bạn bán pin mpx220 à. mình cũng đang cần đây .nếu bán sinh hay sms cho mình 1 tin
mình ở tp hcm
0905210287
Pin MPx 220 o TP nhieu cho ban lam...nhung khong Bhanh
ban muon biet chac co phai pin khong thi lai ra dung sac da năng kẹp 4h roi thu lai cho chac nhe, mua cai khac uong tien( gia thuong hon 100k)

dangkhoa87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 17:49
Ko biết pin Mpx100 có giống Mpx220 và Mpx200 ko?
nếu giống thì qua mình bán cho mà dùng nhé

bệnh bạn tả là hỏng pin rùi
Bạn có pin cho mpx200 ko dạ(cho xin địa chỉ luôn),pin của mình hình như chai thì phải.......
P/s: Tại sao khi em sài cai mpx200, mạng vinaphone mặc dù pin đầy nhưng khi nhận cuộc gọi đến hoạc gọi cho ai đó thì nó đột nhiên tắt nguồn,muốn gọi chỉ có thể vừa sạc pin vừa gọi thì ko bị tắt máy,ko biết vì sao nữa ?

27 Tháng năm 2007 lúc 20:22
ko mua pin dc thì mod thui bạn ạ, mua cục pin 5c noki cóa 40k về mod rẻ hơn mua cục pin mpx hơn 100k.Pin mpx100 thì ko bít còn pin mpx200 và 220 thì khác nhau đóa

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday