Về việc sắp xếp lại bộ nhớ ngoài.

19 Tháng mười 2007 lúc 10:33
Chào các ban.

Tôi có những thắc mắc muốn hỏi các ban:

1) Trên storage card việc lưu trữ thông tin theo nguyên lý nào và nó có bi phân mảnh không, nếu có thì có thể sắp xếp lại như thế nào?
2) Tôi dùng HTC 3600 nhưng thỉnh thoảng thì bị mất chuông buộc tôi phải re-setting chuông cho phone: incoming call. Các bạn có biết nguyên nhân kg?Mong giải thích và chỉ dẫn cách khắc phục như thế nào cho tôi vói các bạn nhé.

Xin cảm ơn.

HHN

Thành viên mới
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 11:31
Chào các ban.

Tôi có những thắc mắc muốn hỏi các ban:

1) Trên storage card việc lưu trữ thông tin theo nguyên lý nào và nó có bi phân mảnh không, nếu có thì có thể sắp xếp lại như thế nào?
2) Tôi dùng HTC 3600 nhưng thỉnh thoảng thì bị mất chuông buộc tôi phải re-setting chuông cho phone: incoming call. Các bạn có biết nguyên nhân kg?Mong giải thích và chỉ dẫn cách khắc phục như thế nào cho tôi vói các bạn nhé.

Xin cảm ơn.
1. bác chạy Disk Defragment thì sẽ biết có bị phân mảnh hay không, thường là bị phân mảnh, nên chạy Defragment để dồn đĩa.
2. Nhạc chuông của bác lưa trên card à, chỉ để lưu hay là bác set nhạc chuông trên card, theo tôi nếu lưu trên card thì không ổn định, vì phụ thuộc vào tốc độ load của thẻ, khi có cuộc gọi đến, máy không kịp load nhạc trên thẻ sẽ load nhạc default của máy. (không biết có phải vậy không nhỉ nhưng trước đây em cũng hay bị như vậy) nếu không phải thì bác nào giải thích thêm cho bác ấy với. :D

21 Tháng mười 2007 lúc 22:57
1. bác chạy Disk Defragment thì sẽ biết có bị phân mảnh hay không, thường là bị phân mảnh, nên chạy Defragment để dồn đĩa.
1)Trên PPC làm gì co ct disk defragment hả bạn.
2) Vấn đề la im như thóc chứ có default ring thì đã tốt.
Chăng có ai cho lời khuyên thoả nhỉ.

HHN

Thành viên mới
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười 2007 lúc 23:53
1)Trên PPC làm gì co ct disk defragment hả bạn.
2) Vấn đề la im như thóc chứ có default ring thì đã tốt.
Chăng có ai cho lời khuyên thoả nhỉ.
1. Quên mất không nói bác dùng PC để dồn đĩa :D .
2. Nếu im như thóc à ...., mà bác dùng định dạng gì làm nhạc chuông vậy, trước đây nhạc đấy đã từng làm chuông chưa?? nếu chưa thì có thể là định dạng này máy không hỗ trợ, thử định dạng khác xem.
chúc vui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday