Vì Sao Vista Khởi động Chậm

Các thớt khác của SirP2T

SirP2T

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười hai 2007 lúc 17:34
Có pá nào trả lời giúp tớ câu hỏi trên không? tớ đang sở hữu một em HP 6500 cũng có vẻ ổn ổn. nói chung là ko chê chổ nào T7500 2.2Ghz 1024MB ram, rứa mà nó khởi động vista thấy hơi bị nản. mới đầu vô turn on cái máy lên nó chạy mấy vòng rồi sau đó hiện lên màn hình nền khá nhanh, but sau đó màn hình đen xuất hiện với cái vòng tròn chạy chạy, đợi hơi bị dài cổ phải cở đến 3 phút nó mới vào vista, nhưng chưa hết phải đợi thêm cở 2 phút để nó khởi động các ứng dụng mặc định và olala ngứa con mắt bên phải nổ con mắt bên trái cả hai con đều mỏi vì chờ đợi..... Hây!!!!!!!!!!có ai biết gì không cho ý kiến với nhé. thanksssssssssssss.( tớ mới chuyển sang dùng laptop và lần đầu tiên dung vista ):D

SirP2T

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười hai 2007 lúc 21:06
uhm ko có cái gì nặng cả chỉ là máy cái phần mềm cài đặt sẵn của cậu HP thôi. mà mấy vụ phần mềm tớ nghỉ ko ảnh hưởng làm đến khởi động con em này. và thiết bị ngoài càng không chỉ có webcam + microphone tích hợp sẳn của máy chuột và hết,uhm có pá nào đoái hoài đếm cái vấn đề này của tớ cho xin ý kiến nhé. xin đa tạ....

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 22:34
Có recovery ko, ko có thì format rồi cài lại win xem sao.
Có thằng bạn dùng 6500Tse (special edition) cũng bị y chang (ko biết phải cậu này ko nhỉ). Mới mua 1 ngày, đem vô lớp mình mựon thử thì đúng là boot lâu vãi tè. Từ khi turn on đến khi vô dc cái login mất 3'. Từ khi login xong để mà có thể sử dụng dc (load hết các services) thì lại mất thêm 3' nữa.
cấu hình T7500 | Ram 2Gb | VGA 8400GS | vista home pre bản quyền theo máy.

SirP2T

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng mười hai 2007 lúc 11:16
uhm để thử xem recover lại xem nó thế nào chứ thế này thì hơi buồn vì chỉ mỗi cái khởi động chậm còn mọi thứ ổn cả đã lên đường đua là ngon ơ. ha ha tớ ko phải bạn cậu eyes_on_me nhưng nếu được cậu hỏi giúp xem cậu bạn của cậu khắc phục thế nào nhé. rất cảm ơn. mà pá nào có kinh nghiệm về vụ này xin cho biết nhé.

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 18:25
Có pá nào trả lời giúp tớ câu hỏi trên không? tớ đang sở hữu một em HP 6500 cũng có vẻ ổn ổn. nói chung là ko chê chổ nào T7500 2.2Ghz 1024MB ram, rứa mà nó khởi động vista thấy hơi bị nản. mới đầu vô turn on cái máy lên nó chạy mấy vòng rồi sau đó hiện lên màn hình nền khá nhanh, but sau đó màn hình đen xuất hiện với cái vòng tròn chạy chạy, đợi hơi bị dài cổ phải cở đến 3 phút nó mới vào vista, nhưng chưa hết phải đợi thêm cở 2 phút để nó khởi động các ứng dụng mặc định và olala ngứa con mắt bên phải nổ con mắt bên trái cả hai con đều mỏi vì chờ đợi..... Hây!!!!!!!!!!có ai biết gì không cho ý kiến với nhé. thanksssssssssssss.( tớ mới chuyển sang dùng laptop và lần đầu tiên dung vista ):D
chuyện máy tính khởi động chậm k hẳn do cấu hình mà là do những chương trình nạp cùng windows, những sevice v.v. bạn có thể vào start/run gõ msconfig, chon mục startup để chọn những thành phần sẻ khởi động cùng windows

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday