Việc khó hiểu với vista và IDM

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng sáu 2007 lúc 20:13
Em có sử dụng IDM trong vista để download 1 số files, nhưng gặp 1 vấn đề là nhiều files download trực tiếp ra desktop, trong khi download xong thì không thấy đâu cả, vào IDM mở open folder thì nó vẫn mở ra ở desktop, và vẫn thấy files đó qua khung cửa sổ mở từ IDM, nhưng trực tiếp trên desktop của mình thì lại không có:mad: Xin hỏi các bro là hiện tượng này là thế nào ạ, và cách giải quyết ra sao, xin cảm ơn các bro rất nhiều:)

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 23:16
Do IDM hiện nay vẫn là phiên bản dành cho XP nên một số đường dẫn chỉ dành cho winXP, nhưng thực tế sang Vista thì đã được bố trí lại một chút. Lấy ví dụ đơn cử "My document" của WinXP sẽ có đường dẫn khác so với "My document" của Vista. Do vậy sẽ xảy ra tình trạng như bạn thắc mắc.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 01:52
Do IDM hiện nay vẫn là phiên bản dành cho XP nên một số đường dẫn chỉ dành cho winXP, nhưng thực tế sang Vista thì đã được bố trí lại một chút. Lấy ví dụ đơn cử "My document" của WinXP sẽ có đường dẫn khác so với "My document" của Vista. Do vậy sẽ xảy ra tình trạng như bạn thắc mắc.
Làm gì có chuyện đó hả bác? Lúc cài đặt nó tự tìm đến My Document đó chứ!
Em dùng bản 5.07 Full ngon lành. Bác hoangcao check PM nhé!

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 02:00
Cái bác Hoangcao hỏi vấn đề hoàn toàn khác chuyện mặc định link của IDM và em cũng chưa gặp bao giờ nên ko biết cách giải quyết!

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng sáu 2007 lúc 04:03
Em đã setting cho download mặc định tất cả ra desktop hết rồi mà các bác. Thật sự thì cái này thỉnh thoảng mới bị nên cũng không quan tâm lắm, nhưng nhiều khi cóc thấy đâu thì khá là bực mình, hiện IDM đã có bản 5.09 hỗ trợ rất tốt cho vista rồi các bác ạ.

20 Tháng sáu 2007 lúc 10:09
Cái đó thì không phải tại IDM đâu. Do Vista cả thôi. Đôi khi bung 1 file nén thả ra desktop thì cũng chả thấy đâu. Mặc dù nó vẫn tồn tại ( Sài explore thì vẫn thấy và đọc bình thường). Khởi động lại thì chắc chắn là thấy nó hiện ra. Bác hỏi mình mới thấy nó cũng hay bị như vậy cho dù refresh nó cũng không hiện. Chắc là nó vấn đề của Vista rồi.

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 11:06
Do vậy, xài soft cũ với Vista thì khoan vội bực mình. Cứ update patch mới nhất support Vista là okie. Sẽ còn nhiều việc bực mình hơn với Vista.

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 12:05
Mình cũng không hiểu cụ thể trường hợp của bạn lắm, có khi phải nhìn tận hình may ra mới hiểu. Nhưng thường nếu khi bạn lưu lên destop hay My document mà IDM nó hiện 1 thông báo đại loại như : Thư mục này không tồn tại, tạo mới thư mục thì 100% là nó tìm đường dẫn đến My document trong WinXp rồi vì đường dẫn đến My document của Vista nó lại khác.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Không biết post bài vào mục nào, post vào đây vậy.
Được tặng mà chịu không biết hàng xịn hay không? Nhờ các bác xem ảnh giúp em là hàng chuẩn không? Em cảm ơn các bác.
Lazada Vietnam Master card on Monday