Việt hóa Pocket PC

nhatquanglan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Để có thể Việt hóa được PPC, các bạn cần các phần mềm sau:
- Grundle Explorer (Grundle Explorer is a MUCH NEEDED storage system explorer for your Palm-size or Hand-held PC. Now you are once again free to browse the contents of your Palm-size or Hand-held PC, delete, copy, move or execute files / folders, create shortcuts, find files, run files with command-line parameters, etc.)
website: http://www.grundlesoftware.com/grundleexplorer.htm

- restorator: (coi bài viết ở đây)http://xpviet.yoll.net/restorator.html
Bây giờ thì chỉ việc copy những file dll, exe... vào PC và Việt hóa nào.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho mình hỏi những file nào cần thiết copy vào PC đẻ Việt Hóa, và những file đó nếu nằm trong ROM thì sao có thể Edit được, bởi nhiều file ở trong ROM không cho fép xóa cũng như Overwrite.

mpx_stylish

GÂY DỰNG
bác hướng dẫn anh em kỹ hơn 1 tí đc ko, em chả biết làm thế nào và cái restorator down về xong chạy file bat nó có vấn đề bác ạ. Thanks bác trước nhé

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là chạy Grundle Explorer trên máy em sau khi cài không được, cứ chạy cái nó hiện ra được cái bảng rồi thoát ra luôn. Hay chỉ dành cho WM 2003 nhỉ, em download file CAB loại ARM rồi mà.

nhatquanglan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
review

nhatquanglan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
To ducga: tôi cũng bị như bạn, đang mua bản chính thức, nếu mua được tôi sẽ gửi cho bạn.
To mpx_stylish: Bạn phải đọc kỹ trên trang Web đi chứ

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@nhatquanglan: cảm ơn bác. Xin hỏi thêm bác 1 câu là mình chỉnh sửa xong rồi mình copy đè lại hay là làm gì ạ, nếu hard reset thì có mất đi không ạ? Nếu có cái nào Edit bản ROM thì tốt hơn nhỉ, như kiểu trên forum xda developer có bản ROM cho TQ, Đức, Hà Lan,...

nhatquanglan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@ducga: sau khi chỉnh sửa xong thì chép đè lên, cất 1 bản vào PC vì hard resset thì mất hết.
Tôi đang dùng Imate Jam nên không xài được thằng này :ER2003Edit dùng để chỉnh sửa ROM, hỏi vấn đề này với người khác nha.

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác chỉ luôn dùng font gì luôn để Việt hóa đi chứ ! Mà cái này chỉ dành cho XDA thôi àh ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...