Việt nam Air gia nhập SkyTeam

Các thớt khác của vuxuan_huyen

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Từ tháng 6 này Việt Nam air ra nhập skyteam.

Đây là một bước tiến cực dài trong ngành hàng không việt nam , nhưng nói về đẳng cấp của VNA còn phải cố gắng nhiều quá. Em đi trên VNA thấy xóc hơn hẳn, phục vụ thái độ vẫn rất là theo kiểu ban ơn ấy. Nhưng không có cách nào vì 1 số đường bay của AF đã bị thay thế hoàn toàn bởi VNA, mặc dù vẫn mua vé của AF. Gọi là operate by VNA.

Trên diễn đàn chắc cũng nhiều người phải di chuyển đi lại? Ai có thẻ cuối của các hãng hàng không thì add nick em nhé, sẽ có thể giúp nhau được.

cvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trên diễn đàn chắc cũng nhiều người phải di chuyển đi lại? Ai có thẻ cuối của các hãng hàng không thì add nick em nhé, sẽ có thể giúp nhau được.
Thẻ cuối là thẻ gì hả bác?
Vào Skyteam, chương trình Bông sen Vàng của VNA thêm một hạng thẻ là Bạch Kim, cao hơn thẻ Vàng, tương đương hạng cao nhất Elite Plus của Skyteam. Tháng 8 này là em đủ điểm lên thẻ Bạch Kim này rồi :)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em thì có United / AAdvantage / Asiana / Delta Skymile mỗi thằng ~19k miles :( kì cục gì đâu.
bông sen vàng của VN mình tính điểm mỗi 12 tháng.... khó quá. lỡ như năm nào không đi đủ là mất hạng X( mà để gom đủ 50k miles trong 1 năm cũng khó hơn là 60-80k trong 2 năm của các hãng khác. như bay từ mĩ về vn cũng phải 3 vòng mới đủ >.<

cvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VNA mà lên được thẻ vàng (30k miles trong 12 tháng) thì đã là rất khó với nhiều bác chỉ bay nội địa, nhưng với 50k miles trong 1 năm để có thẻ Bạch Kim trong 1 năm tiếp theo thì đúng là khó hơn gấp chục lần :D

Nhưng công nhận mấy hãng hàng không và mấy khách sạn có cái trò cộng điểm này giữ chân được khối khách. Thẻ vàng thẻ bạc chả để làm gì nếu cứ bay hạng C, dưng có điểm cộng tý toáy nó vẫn cứ sướng :)

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Thế thì add nick mình nha. Có gì anh em mình trao đổi qua lại.
Tức là bạn là thẻ GDP của VNA sắp lên platinum? Hay là bạn là thẻ của hãng khác apply về VNA khi VNA gia nhập skyteam ?

Hiện tại cũng chưa hiểu là tính điểm kiểu gì nữa khi mà máy bay của AirFrance nhưng operated bởi VNA. Như lần trước thì mình bị tính thành điểm của Bông Sen Vàng. Mình chả hiểu mình sẽ làm gì với BSV đây :( hic.

cvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang có thẻ Vàng VNA và sắp đủ điểm lên thẻ Bạch Kim bác ạ, với lịch đi công tác Sài gòn của em thì đến tháng Tám này em sẽ đủ điểm 50000 miles xếp hạng.
Bác bay bằng máy bay của bất cứ hãng nào trong Skyteam thì cũng được cộng miles vào thẻ nào mà bác đang có (tất nhiên chỉ được cộng miles cho 1 thẻ trong số các thẻ bác đang có).

Em đang nhăm nhe cái chương trình vé thưởng vòng quanh thế giới. Nó đòi 190,000 miles :)

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Link đâu hả bác? Của bọn VNA á?

Bác đi đi rồi có gì bẩu em nhé, miles mà tích không làm đủ làm gì thì gọi em em validate cho.

cvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Link đâu hả bác? Của bọn VNA á?

Bác đi đi rồi có gì bẩu em nhé, miles mà tích không làm đủ làm gì thì gọi em em validate cho.

Đây bác:
GLP members at all tiers (Register, Silver, Titanium, Gold and Platinum) can accumulate miles by flying on eligible booking class of any airline that is member of Skyteam and Vietnam Airlines’ eligible flights.
link: http://vietnamairlines.com/wps/port...bkRlsGeWCQCYFq6U/dl3/d3/L2dBISEvZ0FBIS9nQSEh/

và đây là chỗ vé thưởng vòng quanh thế giới (cần 180,000 miles, tính cả bonus miles)

Around The World Award

Golden Lotus Plus Member can redeem miles for travel around the world

link: http://vietnamairlines.com/wps/port...ISEvNl9DR0FINDdMMDAwM1A5MElTVDhMNERTRFUyMw!!/

HamDzui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hy vọng những tuyến bay từ VN qua Hàn Quốc của hãng Korean Airline không bị thay thế bởi VNA.... Dù sao dịch vụ của KE vẫn tốt hơn nhiều so với dịch vụ ban ơn của VNA

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...