Viettel GPRS trên Treo 650 - Kết nối được, truy cập không được???

Với Treo600 thì tôi không có để thử nhưng với Treo650 thì vẫn như trên, tuy nhiên tôi có thay đổi chút ít như ban đầu khi thử nghiệm Viettel hướng dẫn:

1. Khai báo sử dụng GPRS
Gói 1 : thuê bao 5.000 Đ/tháng + 20Đ/1KB. Soạn tin GPRS1 gửi tới 191
Gói 2 : thuê bao 20.000 Đ/tháng + 6Đ/1KB. Soạn tin GPRS2 gửi tới 191

2. Khai báo kết nối (vào Pref. _ Network)
- Tạo kết nối mới với
+ APN: v-internet
+ username và pass để trống
- Khai báo Proxy
+ 192.168.233.10 port 8080 (cái này muốn khai báo phải mở Web ra, lên menu vào Pref.... sẽ thấy setproxy, chọn custom proxy để set)

Đã thử OK trên Treo650, tuy nhiên sẽ không có biểu tượng tam giác đen như mobi đâu, khi nào connect thì sẽ thấy mũi tên 2 chiền màu xanh lá cây trên cột ăngten. Tốc độ chưa ổn lắm.
Em cũng đã đăng ký, cài đặt như hướng dẫn, set cả Proxy luôn nhưng khi vào web, Sign in xong, truy cập một URL nào đó thì chỉ có Sending... rất lâu mà không có receiving ???

Anh nào dùng GPRS trên Treo 650 được rồi thì chỉ em với nhé!

vaduc

Dedicated to technology
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thì anh vẫn dùng ầm ầm mà ku em. Bỏ proxy đi nhé! Hôm nọ anh cài vậy là okie rùi mà!
Muốn thấy được hình tam giác báo GPRS thì phải dùng thêm launcher khác, thường thì anh dùng ZLauncher.

okie, được rồi các anh ạ. thanks!

Sau khi duyệt web trên Palm em thấy thế này, tốc độ không ổn định cho lắm ...

nhưng như thế là đượcrồi :)

Sau khi kết nối GPRS thì ngoài cách vào Pref. :: Network :: Disconnect thì có cách nào nhanh hơn không hay là settings để sau 1 thời gian idle sẽ tử ngắt kết nối không các bác???

@vaduc: Em sẽ goodbye Unigen 2G 133x và welcome Transent 2G 150x

vaduc

Dedicated to technology
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Rồi xem chừng em cháy túi cho mà xem... :D

Thường mọi người chỉ dùng Palm (PDA) để gửi/nhận mail, và nhắn tin trên Yahoo thôi. Màn hình nó bé thế nên dùng duyệt web không tiện lắm.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bạn nhầm rồi, không ổn định là do nhà cung cấp dv đtdd. Còn tốc độ thực của nó khi kết nối với EDGE lên đến 143kbps (thực tế) gấp gần 3 lần dial-up 56kbps (lý thuyết).

@vaduc: nó còn dùng để nghe internet radio nữa chứ. Vụ hình tam giác như bạn thì không dính dáng gì tới Zlauncher, do nhà cung cấp dv thôi. Hình 1: chưa sign in. Hình 2 đã.

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chẳng hiểu sao cái sim Viettel của em không hiện cái Tam giác nhỏ khi không kết nối GPRS, nhưng khi kết nối rồi thì nối lên cái ký hiệu màu xanh như hình thứ 2 của bác Treolove. Sim Mobi thì không có tình trạng trên.

thinhqmc

Em Xin Rút Kinh Nghiệm !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chẳng có mạng nào ở VN có cái dấu tam giác chú Sơn ơi. Cái đó thuốc về nhà cung cấp dịch vụ, kg phải do máy. Mình xài cái Treo khi wa Sin thì có dấu tam giác, mà qua MÃ thì không. Kg biết Treo 650 hay 700 có gì khác hơn không
Mình sử dụng Treo 650 mặt xám, sử dụng mạng của VINAFONE khi chưa sign in và khi đã sign in thì hình xuất hiện y như Bạn TreoLove mô tả.
Nhưng ngặt một điều là khi sử dụng GPRS thì cả tháng phải nhịn ăn sáng luôn.

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chẳng có mạng nào ở VN có cái dấu tam giác chú Sơn ơi. Cái đó thuốc về nhà cung cấp dịch vụ, kg phải do máy. Mình xài cái Treo khi wa Sin thì có dấu tam giác, mà qua MÃ thì không. Kg biết Treo 650 hay 700 có gì khác hơn không
Cái dấu tam giác đó là ký hiệu cho biết có thể truy cập net qua GPRS. Cái Sim Viettel của em chẳng thấy nhưng vẫn vào có thể Kết nối GPRS để chat vù vù. (kết nối rồi mà có ký hiệu tam 2 cái tam giac màu xanh). Còn Sim mobi của em lúc nào cũng hiển thị ký hiệu GPRS ngay cột sóng (màu đen: chưa kết nối. màu xanh: đang kết nối.)

Bài viết cần bạn xem thêm

mình làm nghệ thuật nên có rất nhiều đồ biểu diễn rồi nên giờ có 2 chiếc giày hiệu ALDO mới 100% không dùng đến thanh lý cho bạn nào có nhu cầu.
đến thử đảm bảo thích ngay lập tức vì rất đẹp.
giá new chiếc bạc đen : 2tr650k mình thanh lý 1tr650k
giá ...
Lazada Vietnam Master card on Monday