Viettel

Các thớt khác của killed

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
1 Tháng một 2007 lúc 00:42
Từ ngày đường truyền Internet bị đứt cable, các nhà cung cấp dịch vụ ở VN đã dùng nhiều cách tăng tốc độ đường truyền lên, trong đó có trò tăng cache ở server và kéo dài thời gian xóa cache định kỳ.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2007 lúc 18:50
Hôm trước ngồi uống cafe có xem qua tờ PCWorld-VN số tháng 6 hay tháng 9 gì đó. Có một nội dung:

Không nên sử dụng các phần mềm download chuyên nghiệp vì virus rất dễ xâm nhập khi tải về.

Câu hỏi đặt ra ở đây là:

1. Thế nào là phần mềm download chuyên nghiệp? IDM, Grabber, FlashGet, hay Net Transport có phải là phần mềm download chuyên nghiệp hay không?

2. Tại sao tải bằng phần mềm download chuyên nghiệp lại dễ bị nhiễm virus hơn là tải theo cách nông dân?

3. Không dùng phần mềm download chuyên nghiệp thì dùng cái gì bây giờ? Phần mềm nào là phần mềm download không chuyên nghiệp?

Bác nào có kinh nghiệp giải thích giúp em với!

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2007 lúc 19:50
@dinhnhan: sao kỳ vậy bác, nó ghi rõ là kb mừ

@nghiemhung: cái này thì em nghĩ là khi dùng trình chuyên nghiệp để tải thì các cổng trên máy sẽ phải mở ra hết tối đa để nhận gói dữ liệu. Cụ thễ là WinXP SP2 có mục Firewall, khi tải thì Firewall sẽ cho phép các cổng nào đó được mở. Do vậy virus có thể nhờ lỗ hổng đó mà xâm nhâp.
Đó là ý kiến của em thôi. Nhưng do em dùng Shadow User để đóng băng máy nên không sợ virus nào cả :D

@thaonguyenvn: em dùng gói home e đó bác: 1536/512 trọn gói

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2007 lúc 20:24
Nhưng do em dùng Shadow User để đóng băng máy nên không sợ virus nào cả :D
Đoạn này thì em không hiểu, bác tải về thì vẫn có thể dính virus mà, virus nó nằm sẵn trong phần mềm bác tải về ấy (dạng kiểu như trojan)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
flyupsky HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday