View trong Firefox 2.0

Các thớt khác của anhuybill
17 Tháng mười hai 2006 lúc 16:36
Các Bác cho em hỏi tý !
Em đang dùng Firefox 2.0, do màn hình máy tính của em hơi bị nhỏ do vậy mỗi lần duyệt 1 trang Web nào đấy đều phải tăng cỡ chữ lên (bấm Ctrl ++ hoặc View-Textsize-Increate) em thấy bất tiện quá. Các bác có cách nào đưa công cụ này ra màn hình giao diện không, giống như IE7 có biểu tượng kính lúp dưới góc phải màn hình ấy ? :confused:
Cám ơn các Bác nhiều !

7 Tháng một 2007 lúc 21:15
em không rõ nữa. Nhưng mà nếu chuột bác có nút cuộn thi bác cứ nhấn Ctrl + nút cuộn (cuộn lên hoặc cuộn xuốn chứ không click nút cuộn nha bác) thì chữ sẽ to lên hay nhỏ xuống. Ko biết chiều nào to hay nhỏ. Ko biết bác có gioa61ng em không

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 22:12
Các Bác cho em hỏi tý !
Em đang dùng Firefox 2.0, do màn hình máy tính của em hơi bị nhỏ do vậy mỗi lần duyệt 1 trang Web nào đấy đều phải tăng cỡ chữ lên (bấm Ctrl ++ hoặc View-Textsize-Increate) em thấy bất tiện quá. Các bác có cách nào đưa công cụ này ra màn hình giao diện không, giống như IE7 có biểu tượng kính lúp dưới góc phải màn hình ấy ? :confused:
Cám ơn các Bác nhiều !
Có 1 cách đơn giản : Bác vào Option --> Contents, ở Tab đầu tiên, chỉnh cỡ chữ Font cho to lên ( mặc định là 16 ). Vậy là xong :D

11 Tháng một 2007 lúc 22:12
Tăng cỡ chữ trong firefox

Thanks các Bác đã có nhiều ý kiến rất hay. Mò mãi cũng ra các Bác ạ. Đơn giản là vào Tools -> Add on để download thêm Extension -> Toolbar buttons. Sau khi cài đặt xong thì bấm phải chuột lên thanh công cụ, bấm Customer rồi kéo Anlarge Text lên thanh công cụ là xong, mỗi lần cần tăng kích thước thì chỉ cần bấm vào đấy. Cái này tiện lợi ghê, thích biểu tượng nào thì kéo ra thanh công cụ, không thích thì cất vào trong cho đỡ rối mắt.

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 09:35
Em vẫn ko hiểu sao bác ko đơn giản là tăng Font Size lên nhỉ ?
Đơn giản là như thế. Nhưng có vẻ như bác ấy khoái có cái nút Zoom hơn hay sao ấy. Với nút cuộn của con chuột thì đơn giản nhất, nhưng nếu sử dụng lappy không có con chuột thì cũng khó điều chỉnh. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

các bác cho em hỏi phí ĐK KDCN đã bao gồm thuế VAT chưa ạ? hhvn có xuất hóa VAT không?
Lazada Vietnam Master card on Monday