ViMobi Fonts 3.0: Bộ font Tiếng Việt dùng đọc sách, báo, từ điển cho Treo, Palm OS5.x

namtuoc8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sao em k down được nhỉ
Bác nào có làm ơn share cho em với
Gửi qua mail nha namtuoc8x@gmail.com
Thanks các bác nhiều, nhân tiện có bác nào có vietfontpro share luôn cho em nhá.
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chauquochung

NHẬP HỘI
1. Mô tả

ViMobi Vietnamese Fonts for Palm OS 5.x là bộ font hoàn chỉnh hổ trợ cho các thiết bị dùng Palm OS 5.x có thể hiển thị được tiếng việt trong các ứng dụng.
  • Gồm 3 Bộ font Tiếng Việt
  • 26 fonts đẹp Tiếng Anh
  • Có thể dùng nhiều font khác nhau cho 1 ứng dụng
  • Tương thích TCVN3 ABC
  • Hổ trợ Từ điển, Sách, Báo
  • Small & Tiny Fonts
Hổ trợ
  • Sony Clie OS5 (TH, TJ, NZ, NX, VZ, UX,...)
  • Palm OS5 Hires (LIfeDrive, TX, T5, T3, T, Zire,...)
  • Palm OS5 LowRes
  • Treo 600, Treo 650
  • Palm OS5 hay mới hơn ...

`

(Hình ảnh Documents Go Go và Memo sau khi thiết lập ViMobi Vietnamese Fonts)

(Hình ảnh từ điển Roadlingua và phần mềm đọc sách báo iSilo for Palm sau khi thiết lập ViMobi Vietnamese Fonts)

2. Tính năng mới trong phiên bản 3.0
  • Dùng Fonts4OS5 cho tất cả các Palm dùng Palm OS 5.x (Kể cả Treo 600).
  • Hổ trợ hiển thị font Tiếng Việt cho cách ứng dụng trên Palm. Bao gồm các ứng dụng từ điển, các ứng dụng đọc eBook, các trình duyệt Web và các ứng dụng khác.
  • Các bộ font được thu gọn, dung lượng nhỏ.
  • Tương thích hoàn toàn với bảng mã TCVN ABC.
  • Cách dùng và cài đặt đơn giản hơn.
3. Chi tiết và download: www.vimobi.com

Mình cũng làm như hướng dẫn của bạn...cài đặt xong hết rồi(hotsync) khởi động lại(softreset) ...nhưng ko hiển thị được tiếng việt trong Bdict
Mình xài Palm TX....
Mình nghĩ chắc phải Hardreset lại wa'...nhưng Hardreset có bị sao ko?Mình sợ nó hư luôn..chết tươi!!!
Bạn Biết nhiều ve Palm,chỉ mình với...

McAthony

GÂY DỰNG
Các bác cho em hỏi là em đã đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thế mà cái palm TX của em vẫn ko hiển thị được tiếng việt khi duyệt web ạ. Hixx... Bác nào cao tay hơn thì chỉ giáo em với ạ. Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

E xin chào các bác Admin và Quản trị diễn đàn, e muốn mua vài thứ trên Ebay, trên thị trường hiện rất nhiều công ty dịch vụ lớn, nhỏ, lẻ có nhưng e không am hiểu rành nơi nào mới uy tín, đảm bảo. Vậy, kính mong các bác có thể chỉ giúp e công ty nào l ...