Virus gì đây ạ!

Các thớt khác của hungbk
Em không biết đã dính nhằm em nào mà máy mất quyền admin. mất mật khẩu không thể đăng nhập được. Bác nào cho em bít với, soft nào diệt được!

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hungbk said:
Cảm ơn Bác, đãi mua đâu ạ, cho em thông tin về chương trình này với được không!
Cái Hiren'sboot này nó nằm sẳn trong các đĩa CD phần mềm LHT # ..... (loại 7000 $),bán vô số ở các cửa hàng.Bạn đưa đĩa này vào ổ Cd rồi cho máy khởi động lại ,vào chương trình Password Tool trên đĩa để xóa mật khẩu Admin.

minhngoc1961

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn khởi động chương trình từ menu của Hiren's All in 1 CD.Sau đó chọn Next->Password Tools->Active Password Changer 2.1.Sau đó bạn làm theo yêu cầu của chương trình là chọn phân vùng ổ cứng (choose Logical Driver)-->Search for MS SAM Database(s).Chương trình sẽ kiếm và đưa ra đường dẫn đến file lưu mật khẩu trong ổ cứng có dạng như sau: \windows\system32\config\sam.
Tới đây bạn nhấn Enter,chương trình sẽ hiển thị tất cả quyền truy cập vào máy tính .Bạn chọn User name là Admin rồi nhấn Enter .Máy sẽ hỏi bạn có muốn Reset lại mật khẩu hay không? Bạn chọn Yes để cài lại mật khẩu.
Thoát ra ,khởi động lại máy để vào Windows với mật khẩu mới .

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Active Password Changer 2.1 nằm ở đâu vậy mấy bác, em tìm lòi cả mắt khg ra? Các bác tìm thử chưa, hay đọc trên báo rồi viết đó, em dùng đĩa Hiren 8.2

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thật đáng sợ, nếu như vậy thì máy em admin pass cẩn thận rồi vẫn có thể bị cái soft này bẻ khóa dễ dàng hả bác ??? Chết chết.

minhngoc1961

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thegioia said:
Active Password Changer 2.1 nằm ở đâu vậy mấy bác, em tìm lòi cả mắt khg ra? Các bác tìm thử chưa, hay đọc trên báo rồi viết đó, em dùng đĩa Hiren 8.2
Bác dùng dĩa mới quá ,tới 8.2 lận thành ra phải lòi cả mắt.
Em dùng cái cũ mèm( 7.3.) trên đĩa software LHT 198.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các anh chị 7x, 8x có ký ức hay kỷ niệm gì về những con phố của thị xã Hà Đông cũ không?

Lazada Vietnam Master card on Monday