virus gì ghê thế

Các thớt khác của beyondman97

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 22:23
máy em chả hiểu bị virus gì mà nó không cho vào win, sau đó em cài lại win cho ổ C thì không truy cập dữ liệu ổ D được,nó không hiện lên bất kì thư mục nào cả, làm sao đây các pác

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 00:14
ếu như bác mít mà ko dc thì dùng kasp mà quét vỉut nhe bạn, cùi lắm mà quyét ko dc thì ra dó ma quet rùi cài lại win, bật lại như bác mít sẽ thấy các file của bác bị ẩn, hình như do file autorun.ini hay file desktop.ini làm ẩn đấy, xáo hết mấy file đó đi sẽ ổn thôi !
good luck

4 Tháng một 2008 lúc 00:36
Bác thử vào winrar. Sau đó ở ô địa chỉ đánh d:\
Xem thử nếu còn các file trong đó thì tìm chuơng trình diệt virut như Kis (Nhớ update đàn hoàng) rồi quét lại toàn bộ máy. Sau đó nếu tiện thì cài lại win và theo cách bác Lam Sơn chỉ. Mình nghĩ do bác nhấn vào ổ D lại nên khả năng tái bị virut là rất cao.
Còn file cần xóa là file autorun.inf (Không phải .ini như bác bilavx nói đâu).
Chúc vui.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2008 lúc 15:30
Nếu bạn có kinh nghiệm, lên các trang anti virus để cập nhật các triêuh chứng, đối chiếu + tìm ra tên con virus. Sau đó bạn search tên ấy trong Reg = regedit của windows và del key chứa nó. Bạn nhớ turn off SR đi,enable hidden file và xóa các file do virus tạo ra.
Còn nếu ko kinh nghiệm, hay đơn giản muốn nhàn hạ, bạn cài 1 trình anti vius ngon lành cành đào + update + scan + ngồi chờ + nhấn del là được

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2008 lúc 08:27
cái con autorun.inf này hình như nó chẳng hại gì ngoài việc gây tí bực mình nhưng mà em cứ bị hoài các bác ạ, chẳng biết làm sao cho hết. Em thì xóa hết mấy file đó trên máy em, máy bạn em em cũng xóa rồi, usb cũng xóa sạch thế mà lấy usb chép gì đó từ máy bạn em qua máy em là coi như bị lại. chả hiểu

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday