virus khó diệt quá!

Các thớt khác của bsqytung
5 Tháng một 2007 lúc 19:58
em mới vào nghề, nên các bác tận tình giúp em diệt con này với nhé!
nó có tên trùng với thư mục chứa nó (phần mở rộng là exe) ví dụ ...images\images.exe ;còn nếu ở thư mục gốc thì tên có thể là New folder.exe
chúng đều có icon giống như 1 thư mục.
không thể del nó được, vì sau khi del nó lập tức xuất hiện lại.
em dùng NAV (norton antivirus update 11/12/2006) mà cũng không nhận dạng được nó.
máy em từ khi có nó còn xuất hiện hiện tượng sau:
nhấn chuột phải vào ổ C,D xuất hiên lựa chọn "auto" và "autoplay" hơn nữa còn nằm lên trên cùng làm rất bất tiện khi muốn kích đúp vào ổ C,D (trong ổ C,D không có file autoplay nào)
GIÚP EM VỚI!

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2007 lúc 20:25
em mới vào nghề, nên các bác tận tình giúp em diệt con này với nhé!
nó có tên trùng với thư mục chứa nó (phần mở rộng là exe) ví dụ ...images\images.exe ;còn nếu ở thư mục gốc thì tên có thể là New folder.exe
chúng đều có icon giống như 1 thư mục.
không thể del nó được, vì sau khi del nó lập tức xuất hiện lại.
em dùng NAV (norton antivirus update 11/12/2006) mà cũng không nhận dạng được nó.
máy em từ khi có nó còn xuất hiện hiện tượng sau:
nhấn chuột phải vào ổ C,D xuất hiên lựa chọn "auto" và "autoplay" hơn nữa còn nằm lên trên cùng làm rất bất tiện khi muốn kích đúp vào ổ C,D (trong ổ C,D không có file autoplay nào)
GIÚP EM VỚI!
Hình như nó họ hàng với con này thì phải : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=36337&highlight=virus

5 Tháng một 2007 lúc 22:29
bác ơi cho em hỏi mới! máy em bị cái con quái vật tên "daknong" hoành hành lâu nay, lây lan tứ tung sang thẻ nhớ, USB ... mà ko cách nào diệt được :(
Bác nào biết diệt nó giúp em mới! Tks bác nhiều ạ!

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 09:06
bác ơi cho em hỏi mới! máy em bị cái con quái vật tên "daknong" hoành hành lâu nay, lây lan tứ tung sang thẻ nhớ, USB ... mà ko cách nào diệt được :(
Bác nào biết diệt nó giúp em mới! Tks bác nhiều ạ!
Nó tên là daknong thì chắc là hàng nội địa rồi. Cô thử dùng BKAV xem thế nào, nhớ quét từ safe mode nhé.

6 Tháng một 2007 lúc 10:01
Khi nào thì cần phải: "tắt System Restore" và/hoặc quét sau khi chuyển Win sang "chế độ Safe Mode" ? theo tôi chỉ khi Chương trình diệt virus khi quét lần đầu đã phát hiện(biết tên tuổi của nó rồi) mà không diệt được mà thôi:confused: ???

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday